Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock AliveNF6G-VSTA ต่อ raid ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock AliveNF6G-VSTA ต่อ raid ทำยังไงครับ

Asrock AliveNF6G-VSTA ต่อ raid 0 ทำยังไงครับ ใช้HDD seagate 80gb 2 ตัวน่ะครับ
    ผมลองดูแล้ว แต่ไม่ได้ ไม่รู้ทำอะไรผิดไป รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ก็ต้องมี Drive A อะครับ ลงตามคู่มือฉลุยเลย
    แต่ผมลง xp ไม่ได้มันครับ ลง vista น่าจะเกี่ยวกับos
    รอผู้รู้เช่นกัน

Comment

ผมลองกับ wd 160*2 ครับ

Comment

ผมทำตามคู่มือแล้วแต่ไม่ได้ ไม่รู้ผมแปลอะไรผิดป่าว
        ผมก็ทำแผ่นdriverแล้ว ทำเป็น Raid 0 ได้แล้ว
        ตอนลงวินโดวส์ก็กด F6 แล้วเลือกแล้ว แต่พอมันกำลัง
        อ่านหรือลงโปรแกรมเนี่ยะแหละ มันก็ขึ้นจอฟ้าเลย

ลองมา2-3วันแล้วยังไม่ได้เลย
        ใครทำได้ รบกวนบอกวิธีโดยละเอียดหน่อยนะครับ
        จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

Comment

ดัน

ดันครับ

Comment

ผมก็ลงไม่ได้ครับ

Comment

ลงได้แล้ว

Originally posted by pasama View Post
              ก็ต้องมี Drive A อะครับ ลงตามคู่มือฉลุยเลย
              แต่ผมลง xp ไม่ได้มันครับ ลง vista น่าจะเกี่ยวกับos
              รอผู้รู้เช่นกัน
              ลองดูหลายวิธีแล้ว ยังไงๆก็ลง XP ไม่ได้ วันนี้ลอง vista ลงได้
              สงสัยว่ามันเป็นเพราะอะไร ทำไม XP ลงไม่ได้ ลองดู 4 แผ่น
              ก็ลงไม่ได้สักแผ่นเลย ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ผมต่อ HDD sataII กะ DVD sataII ต่อไม่เป็นเซ็ตraid ก็จอฟ้าเหมือนกัน เซ็ตไม่เป็นบอกหน่อย

Comment

Working...
                X