Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อโต๊ะคอมใหม่ครับ รบกวนเกี่ยวกับเรื่องระบายความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อโต๊ะคอมใหม่ครับ รบกวนเกี่ยวกับเรื่องระบายความร้อน

โต๊ะที่ผมจะไปซื้อมันมีช่องใส่เคสให้น่ะคับ อย่างนี้มันจะระบายความร้อนดีหรือป่าวคับ หรือว่า พอใช้ได้บ้างไหม หรือว่าใช้ตั้งบนโต๊ะดีกว่าครับ อย่างไรขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณคร้าบ

ผมก็กำลังจะซื้อ กะว่าจะเอา ขึ้นบนโต๊ะ น่ะครับ แต่อยู่ข้างบนก็เกะกะอีก เอ ไงดีหว่า -_-"

Comment

ไม่เหมาะกับพวกที่รื้อเครื่องบ่อยๆแบบผม = ='

ถ้าใช้งานแบบไม่เปิดฝาข้างบ่อยๆ ก็เหมาะล่ะครับ ไม่เกะกะพื้นที่บนโต๊ะดี เลือกที่ด้านหลังเปิดโล่ง ให้อากาศไหลออกได้

โต๊ะบางตัวมีแค่ช่องให้สายลอดเท่านั้น แบบนั้นไม่ดีครับ อากาศไม่ถ่ายเท

Comment

เน้นที่วางด้านล่างครับ เอาที่วางเคสไว้โปร่งโล่งที่สุดเป็นดี

Comment

มันค่อนๆข้างพอดีๆกับตัวเคสน่ะคับ ตัวช่อง (เคสเก่าหน่อย ออกบวมๆ)

Comment

ถอดฝาข้างซะเลย จะได้ไม่ร้อน..55

Comment

อย่าให้มีอะไรมาเกะกะ ทางลมก็พอครับ

Comment

ของผมวางกับพื่นครับ เคส อะ 55+

Comment

ที่มีช่องวางอยู่ด้านล่างไม่เหมาะกับพวกมือบอนครับ แล้วก้อบางตัวระบายความร้อนไม่ค่อยดีเท่าไรเนื่องจากมันปิดหลังเคสไม่เปิดทะลุ

Comment

ผมมะมีเคส วางแมร่ง testbed

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                      ของผมวางกับพื่นครับ เคส อะ 55+
                      เป็นความคิดที่เข้าท่ามากๆเลยคับ ^^

Comment

วางแบบ ที่เราสามารถแกะ เคสได้ง่ายๆครับ
                        เพราะของผมแกะทุกวัน --* ร้อนจัด

Comment

แนะนำใช้โต๊ะบัญชี ที่ไว้ทำงานดีที่สุดครับ วางอยู่บนโต๊ะเลย ระบายอากาศได้ดี

Comment

โต๊ะแบบ...บอกไม่ถูกอ่ะ
                            โต๊ะเหล็ก แบบโต๊ะผู้จัดการอ่ะ ที่ต้องรองกระจก อันนั้นน่าจะเจ๋งดี อิอิ

Comment

โต๊ะผมก้อมีช่องใส่ด้านล่างครับ
                              แต่ผมไม่ใส่ เอาออกมาวางข้างนอก เพราะรื้อบ่อบ 55+

Comment

Working...
                              X