Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW Write เสียบ้าง อ่าน DVD ไม่ค่อยออกบ้าง มีวิธีแก้ไขไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW Write เสียบ้าง อ่าน DVD ไม่ค่อยออกบ้าง มีวิธีแก้ไขไหมครับ

Drive DVD-RW อายุ 2 ปีของผมมัน Write เสียบ่อยอะครับ บางทีก็อ่านแผ่นไม่ออก หรืออ่านช้า มีวิธีแก้ไขไหมครับ เช่นการแกะออกมาแล้วเอาหัวอ่าน / หัวเขียนมาทำความสะอาด ไม่ทราบว่าทำได้หรือไม่ครับ แล้วทำยากรึเปล่า มีความเสี่ยงมากแค่ไหนครับ เทียบกับเอาไปให้ร้านซ่อม / ซื้อใหม่อันไหนดีกว่าครับ

ถามอีกข้อครับ หัวอ่าน DVD กับหัวที่เอาไว้เขียน มันเป็นหัวเดียวกันหรือไม่ครับ หรือแยกกันอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ

เช็ดหัวอ่านก็ทำได้ครับ แต่ใช้ได้แค่ชั่วคราวเท่านั้น เริ่มหมดประกันแล้วมักจะเกิดปัญหา อิอิ

ถ้าแกะไม่เป็น ก็ไม่แนะนำครับ

ซื้อใหม่ดีกว่า พันกว่าบาทเอง

Comment

อัดเฟิมแวอร์ใม่ครับ พอประทังชีวิตไปหน่อย

Comment

ถ้าจะเอาให้อาการนี้หายสนิทเลยนะครับ เปลี่ยนไหม่ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by mooh View Post
          อัดเฟิมแวอร์ใม่ครับ พอประทังชีวิตไปหน่อย

ใช่เลยครับ ของผมอัดให้เสร็จครึ่งนึงถอดปล๊กซะแล้วเอาไปเคลมเนียนๆ

ปล. จุ๊ๆ

Comment

Originally posted by dekdoodee View Post
            ใช่เลยครับ ของผมอัดให้เสร็จครึ่งนึงถอดปล๊กซะแล้วเอาไปเคลมเนียนๆ

ปล. จุ๊ๆ
            ซะงั้น

ทำตามที่ท่านบอกแล้วก็เอาไปที่ร้าน พอเช็คดู
            อ้าว! หมดประกันแล้ว

จบข่าว

Comment

ขอผมมันแลือกอ่านแผ่น - -

Comment

Working...
              X