Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นรึป่าวที่ต้องลง Driver JRAID

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นรึป่าวที่ต้องลง Driver JRAID

ใช้ P5B อยู่ครับ มันจำเป็นรึป่าวครับ ถ้าลงหรือไม่ได้ลง จะต่างกันยังไงครับ และ JRAID เอาไว้ทำไรอ่าครับ ขอบคุณมากครับ !!

เป็น Driver ของ Chipset ในการใช้งาน HDD ในระบบ RAID หากไม่ได้ใช้ RAID โดยทั่วๆ ไปแล้วก็ไม่ต้องลงก็ได้...

Comment

ไม่ต้องลงครับ P5B ตัวที่เป็น ICH8 ไม่มี raid มันเป็น SATA 2 4 ตัวที่ควบคุมโดย ICH8 ส่วน SATA อีก พอร์ต อยู่นอกกลุ่มนั้น เป็นของ Jmicron ต่อ RAID ก็ต้องต่อกับ eSATA ที่อยู่ด้านหลังเครื่องเท่านั้น

ที่ผมซื้อตัว P5B มานี้ คือไม่สนใจเรื่อง raid อยู่แล้ว เพราะมี HDD ลูกเดียวตลอดกาล

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
        ไม่ต้องลงครับ P5B ตัวที่เป็น ICH8 ไม่มี raid มันเป็น SATA 2 4 ตัวที่ควบคุมโดย ICH8 ส่วน SATA อีก พอร์ต อยู่นอกกลุ่มนั้น เป็นของ Jmicron ต่อ RAID ก็ต้องต่อกับ eSATA ที่อยู่ด้านหลังเครื่องเท่านั้น
        eSaTa ที่อยู่ด้านหลังเครื่องคือ หลัง เมนบอร์ดหรอครับ แล้ว ถ้าจะต่อ RAID กับ P5B จะใช้ จะต้องใช้ พอร์ต SATA ต่อ RAID ที่อยู่นอกกลุ่ม ใช่รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
          eSaTa ที่อยู่ด้านหลังเครื่องคือ หลัง เมนบอร์ดหรอครับ แล้ว ถ้าจะต่อ RAID กับ P5B จะใช้ จะต้องใช้ พอร์ต SATA ต่อ RAID ที่อยู่นอกกลุ่ม ใช่รึป่าวครับ
          ใช่ครับ

Comment

Working...
          X