Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเซ็ต เร้าเตอร์ TP-link Td-w8901g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีเซ็ต เร้าเตอร์ TP-link Td-w8901g

ได้เวลาเปลี่ยน เร้าเตอร์ใหม่ พอดีไปได้รุ่นนี้มาเลย เอามาเขียนแนะนำวิธีการเซ็ตอับให้อ่านกันเผื่อใครเซ็ตไม่เป็น ก็จะมีขั้นตอนการเซ็ตอับ การเซ็ต port forward สำหรับ bit torrent และการ fix IP สำหรับ windows 7 ลองแวะชม ดูครับ

http://www.freewarelands.com/wp4/%E0...%94-%E0%B9%86/

แวะไปดูมาแล้วครับ ขอบคุณสำหรับแนวทาง

Comment

ตัวนี้ มีวิธี แรงสัญญาณ wireless ให้แรงไม แล้วก็ขอวิธี เช็ตเป็น AP หน่อยครับ

Comment

ตัวนี้เซตเป็น AP ไม่ได้ครับ ส่วนใหญ่ที่เซ็ตได้ต้องเป็นเร้าเตอร์ที่ ไม่ บิวโมเด็มในตัว อย่าง linksys ครับ(คำตอบจากคนขาย) ส่วนวิธีเร่งสัญญาณนั้นคุณอาจจะเพิ่ม AP หรือ แอทเทนน่า หรือใช้ ตัวรับสัญญาณ แบบที่มีช่วงรับสัญญาณไกลพิเศษครบ ของ TP link ก้เห็นมีขายอยู่

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
          ตัวนี้ มีวิธี แรงสัญญาณ wireless ให้แรงไม แล้วก็ขอวิธี เช็ตเป็น AP หน่อยครับ
          เอาเสา Wireless ที่ใหญ่กว่ามาเสียบแทนตัวเดิมครับ จะได้ความเข้มของสัญญาณมากกว่าเดิม
          ร้านผมขายเสา Wireless 10 dBi รวม EMS ราคาต้นละ 450 บาทครับ

Comment

รุ่นนี้ตอนแรกงงมากครับ ทำไมเนตทรูมันเป็น pvc3 ได้ฟะเนี่ย จริงๆมันต้อง 0 หรือ 1 สิฟะ

Comment

Working...
            X