Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่านหน่อยครับ ว่า่ช่อง ต่อ HDMI กับ ช่อง D-sub อันไหน ดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ่านหน่อยครับ ว่า่ช่อง ต่อ HDMI กับ ช่อง D-sub อันไหน ดีกว่ากัน

คือ ผมอยากทราบว่า ระหว่าง ช่อง ต่อ HDMI ที่มีมากับ vga กับ ช่อง ต่อ ที่เป็น D-sub หรือ DVI เวลาต่อเข้ากับ LCD TV 32" อันไหนจะให้คุณภาพ ภาพได้ดีกว่ากัน ครับ ระหว่าง 3 ตัวนี้ หรือ เอา ช่อง DVI มาแปลง เป็น HDMI เหมือน พวก VGA รุ่นใหม่ ๆ ที่เค้าแถม มาให้ ตัวแปลง

ผมใช้ Powercolor 1950Proxtream

จากรูป ด้านล่าง เพื่อน ๆ คิดว่า ต่อจากช่องไหน จะให้คุณภาพ ที่ ดีที่สุดครับ (เน้นต่อเข้า LCD TV 32")

HDMI 100%

Comment

แล้วถ้า ผมเอา ตัวแปลง HDMI มาต่อ ช่อง DVI แปลง เหมือน รุ่น HD 2xxx หล่ะ ครับ เพราการ์ท จอ ผมมันไม่มี ช่อง HDMI ต้องใ้ช้ตัว แปลง และระหว่างตัว แปลง กับ เปลี่ยน การ์ท จอ ที่มี ช่อง HDMI ในตัวหมือนในรูป ใหญ่ อันไหนจะดีกว่ากัน

Comment

พูดแล้วยาว ยาวแล้ว งง

-*- ผมเคยลองแค่เอา DVi 2 HDMI มาลอง ตั้งค่ายากมากๆๆ จนตอนนี้เลิกแล้ว

ต่อผ่าน D SUB พอ

Comment

HDMI > DVI > D-sub

Comment

( HDMI = DVI + SPDIF ) > D-Sub

Comment

ตกลง ช่อง ต่อ D-sub ดีกว่าหรือเปล่าครับ

Comment

-*-
                HDMI กับ DVI ดีสุดคับ เรื่องภาพเท่ากัน เพียงแต่ HDMI ให้เสียงมาด้วยคับ

Comment

Working...
                X