Announcement

Collapse
No announcement yet.

BE2350 + M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BE2350 + M2N-E

คือผมลองปรับไปได้แค่ 2.5GHz (250x10) เองอะครับ ตอนแรกมันให้มา 200x10.5

พอไป 2.6 มันก็ตี๊ดๆ ตี๊ดๆ ตี๊ดๆ แล้วอะครับ

ขนาดแรมยังไม่ได้ปรับเลยอะครับ

ขอสูตรหน่อยครับซิ้งค์เดิม

อ่อลืมบอกไปว่า Voltage มันยัง Auto อยู่นะครับ 1.104-1.120 (ดูจาก CPU-Z)

บอกสูตรทีครับ ขอบคุณมาก ^^

Comment

ดันให้ครับ
      ATI ไม่ค่อยรู้เรื่อง นะ

Comment

ดันครับ

Comment

ู^
          ^
          ^
          ^
          ^

Comment

ทั่นใช้แรมไรคับ บัสเท่าไหร่ ตอนที่ 2.5 แรมวิ่งไปเท่าไหร่แล้วอ่ะ

Comment

เพิ่มไฟเลยครับ ลองโดดไป1.52เลยก็ได้ถ้าเปลี่ยนซิ้งค์แล้วนะ

Comment

cpu เนี่ย 1.475v น่าจะผ่านนะที่ 3Ghz แต่ที่ท่านคนตั้งกระทู้บอกว่าร้องตี๊ดเนี่ย น่าจะเป็นที่แรม เพราะถ้าซีพียูไม่ผ่านมันแค่บูทไม่ติด แรม ลองปรับหลวมๆครับ 1.95v / 5-5-5-12

Comment

ผมยังใช้ BIOS บอร์ดนี้ไม่ค่อยเป็นครับ

แรมดู CPU-Z เป็น Dual Channel ครับ

นี่ครับ รูปทั้งหมดของ CPU-Z (หมดเปลือก)

ขอคำแนะนำด้วยครับ ไม่ได้เปลี่ยน Sink นะครับ

(แรมหายไป 2MB เป็นไปได้ไง -*-)

Comment

ปรับ HT link ลงครับให้เหลือประมาณ x3 แล้วก็เพิ่มไฟ cpu ประมาณ 1.5แล้วก็เพิ่มไปแรมให้สุดเลย แล้วก็ทดแรมลงเหลือ533 แล้วรับรอง ไกลโพ้นเลย แนะนำให้เปลี่ยนซิ้งด้วย เดี๋ยวจะซวยเอา

Comment

ผม spac เหมือนท่านเลย แค่ x2 4000+ ทุกอย่างเดิมหมด ไปได้ที่ 2.6 Ghz สบาย แบบอัด bus อย่างเดียว
                      ถ้ามากว่านี้ ก็ต้องทดแรม เหลือ 533(ไม่ได้ fix น่ะแค่ทดเอา)ไฟ 1.95V ปรับไฟCPU สัก 1.425 V
                      HT X 4 แล้วอัก bus ไปเรื่อย ๆรับลอง 3 Ghz ชัวหรือถ้า fix แรมเป็นก็น่าจะเกิน

Comment

ทำไม หน้า timings แรมเป็นงั้นอ่า แล้วอย่างงี้ จา บอกถูกปะเนี้ย

Comment

เป็นยังไงหรอครับงง -*-

Comment

มันต้องมี ข้อมูล แบบ รูปนี้สิท่าน

Comment

Working...
                            X