Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fraps

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fraps

X1950Pro 512MB ใช้ Fraps อัดเกม Tales Runner

มันมีอาการหน่วงๆ อะครับ (ไม่รู้เรียกถูกไหมแต่ไม่กระตุก แต่ก็ไม่ลื่น เหมือนกับมันไม่กระตุกแต่การ์ดแสดงผลไม่ทัน)

มันผิดปกติไหมครับ

fraps คือ อะไรหรอครับ ? เกมนี้ผมว่า spec ธรรมดานะน่าจะเล่นได้ลื่นมากๆ ถ้า internet ดี

Comment

Fraps คือโปรแกรมอัดวิดีโอครับ

BE2350
      M2N-E
      Corsair Dual 1x2/667
      X1950Pro 512MB
      TRUE 1.5Mbps

ครับ

Comment

ไม่ผิดปกติหรอกครับ เพราะว่าเวลาเราอัดVDOส่วนมากเราจะSet Framerateไว้ที่30Fps เพราะฉะนั้นต่อให้การ์ดท่านเล่นได้ที่100Fps+ แต่เวลาอัดมันก็จะลดมาเหลือ30Fpsครับ อีกอย่าง Hddจะวิ่งตลอดเวลาการอัดครับ ทำให้บางทีมันจะหน่วงๆช้าๆในการโหลดครับ

Comment

ผมอัดแค่ 25 เองนะครับ

แล้วมันต้องเท่าไหร่ถึงจะลื่นครับ

แล้ว 8800GTS เป็นเหมือนกันไหมครับ

Comment

ขอถามอีกครับ
            1.ดูเฟรมเรทของเกมนั้นๆ ยังไงครับ (ออนไลน์ กับ ออฟไลน์)
            2.AA AF เปิดยังไง เปิดตรงไหน ทำอะไรได้ ?
            ขอบคุณครับ

Comment

การจะอัดVDOให้เล่นเกมได้ลื่นๆก็แนะนำ30FPSขึ้นไปครับ

ส่วนการโชว์Framerateจะโชว์เป็นตัวสีเหลืองๆที่มุมจอครับ Setให้ดชว์แบบนี้ครับ

AAกะAFคือการเกลี่ยขอบกะการใส่Filterให้ภาพสวยครับ

AA = Anti Alishing = เกลี่ยขอบให้ขอบเนียนครับ(ปกติจะเปนหยักๆ)
              AF จำไม่ได้ว่าย่อมาจากอะไร แต่เอาไว้ทำให้ภาพเนียนขึ้นครับ
              Last edited by Beaver_XT; 12 Aug 2007, 00:29:46.

Comment

ขอถามนิดนึงนะครับ แล้ว AA กะ AF นี่ปรับในเกมใช่ป่าวผมเห็นมีแต่ AA ให้ปรับอะ ในเกมไม่เห็นมี AF เลย

Comment

AA AF ปรับยังไงหรอครับ

แล้วถ้าตัวสีเหลืองๆ ที่ว่าเป็นเฟรมเรทของผมปรับใน Fraps 25 ในเกมมันก็ 25 อะครับ

Comment

Originally posted by wongsathornp View Post
                    ขอถามนิดนึงนะครับ แล้ว AA กะ AF นี่ปรับในเกมใช่ป่าวผมเห็นมีแต่ AA ให้ปรับอะ ในเกมไม่เห็นมี AF เลย
                    ปรับในเกมครับ AFมันจะขึ้นเป็นคำว่าฟิลเตอร์อะไรประมาณนี้หล่ะ

Originally posted by bankbonkbank View Post
                    AA AF ปรับยังไงหรอครับ

แล้วถ้าตัวสีเหลืองๆ ที่ว่าเป็นเฟรมเรทของผมปรับใน Fraps 25 ในเกมมันก็ 25 อะครับ
                    ถ้าในเกมขึ้นเป็นตัวหลือง=เพรมเรตของเกมครับ ถ้าเป็นสีแดง=เฟรมเรตเวลาอัด (ปรับเป็น30จะเล่นสบายขึ้นเยอะครับ)

Comment

Working...
                    X