Announcement

Collapse
No announcement yet.

Full Load ดูยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Full Load ดูยังไงครับ

จะดูยังไงครับว่าตอนไหน Idle ตอนไหน Full Load

(หมายถึง CPU 100% หรือเปล่าครับ)

ตั้งห้องนี้....เลยไม่รู้เลยนะเนี่ยะ ว่าถามเรื่อง CPU หรือ VGA

Comment

- ก็ตอนที่อุณหภูมิัมันถึงจุดสูงสุดนะครับ
      - ท่านจะดูอุณหภูมิอะไรละครับ มัน Full Load ได้ทั้ง CPU ทั้ง VGA ล่ะครับ ^^

Comment

ก็ทั้ง 2 อย่างอะครับ ดูเน็ตปกติผม

MB,GPU 47-48C (ไม่รู้เค้าดูกันตรงไหน ผมใช้ Everest ดูตรง Sensor)

Comment

จะดู Full Load ทั้งหาโปรแกรมมาสร้าง Full load แล้วถึงจะดูครับ

ส่วนใหญ่ถ้าเป็น MB เอาง่ายสุดก็เป็น Program ที่ให้มากับบอร์ดนี่ละครับ ไม่งั้นก็ Everest / Sisoft / Speed Fan เป็นต้นครับ
          VGA ก็มีหลายโปรแกรมครับ จากไดรเวอร์เอง / Riva tuner / ATiTools ก็ได้ครับ

เรื่องโปรแกรมสร้าง Full load ลองหาดูครับ ไม่ยากครับ

Comment

ตามท่าน Gear Head คับ
            แต่ถ้าท่านขี้เกียจหาโปรแกรม ที่ทำให้ Full load หรือ หาไม่เจอ ไม่เป็นไรคับ วันนี้เราเสนอ เอ้ย!! ไม่ใช่
            มีอีกวิธีคับ ยังไงก็พอรุ้แหละว่า มันร้อนแค่ไหนก็คือ
            1. เปิดโปรแกรมที่ท่านใช้วัดอุณหุภูมิไปคับ เพราะ ว่าส่วนมาก มันเปง กราฟคับ
            2. เปิดเกมส์เล่นเลยคับ เล่นไปสัก 10-15 นาที alt+tab
            3. ออกสู่หน้าจอ window ดูเลยคับ ว่ากราฟ วิ่งที่อุณหภูมิเท่าไหร่ อิอิ

ปล.ใช้เกมส์โหดๆ ที่มัน กิน spec เยอะๆ หน่อยนะคับ เดี๋ยวมันโหลดน้อยไป

Comment

ถ้าจะลองกับเกม แนะนำครับ

Lost Planet ครับ ของผม 7900GS@600/1800

ยังแค่พอไปวัดไปวาเร้ย ^^"

Comment

ของผม X1950Pro 512MB ไปได้แค่ 658/1472 เองอะ

ไม่ได้ปรับพัดลมนะ

ตอนนี้ปรับไป 700/1700 และไม่รู้จะสเถียรมั๊ย
                Last edited by bankbonkbank; 13 Aug 2007, 10:35:21.

Comment

นั่นภาพแตก (แค่โปรแกรมยังแตกเลย)

ลองต่อไป *0*

Comment

Working...
                  X