Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case Gview PSU พอถูไถมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case Gview PSU พอถูไถมั๊ยคับ

เห็นกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=87358 แล้วกลัวอ่ะคับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีงบคับ พอถูไปได้นานขนาดไหนคับ เพราะเคยใช้ Gview เครื่องเก่ายังไม่เห็นเป็นไร แล้วมีโปรแกรมเช็คไฟมั๊ยคับ ลืมบอกไปไม่ได้ OC คับ

มะไหวหรอกครับเสี่ยงเปล่าๆ

Comment

สเปคคุณขนาดไหนล่ะครับ ไม่มากมายนักก็เอาอยู่

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
        สเปคคุณขนาดไหนล่ะครับ ไม่มากมายนักก็เอาอยู่
        X2 3600+
        Asrock AliveNF6G-VSTA
        HDD 320GB SATA2
        RAM 512*2
        DVD-RW
        Card Reader Internal

แค่นี้แหละคับ

Comment

ระยะสั้นคงไม่มีปัญหาหรอกครับ ถ้าไม่เล่นติดต่อกันนานเกินไป แต่ระยะยาวคงทนทานสู้พวกพาวเวอร์ดีๆไม่ได้หรอกครับ

Comment

พอครับ การ์ดจอก็ไม่มี ใช้งานได้สบาย อย่าวิตกกังวลเกินไป

แต่ถ้าต้องการอัพเกรดเพิ่ม อย่างเพิ่ม HDD VGA หรืออื่นๆ เปลี่ยนได้ก็ดีครับ เพราะ PSU ติดเคส มันทำให้เครื่องเปิดติด ใช้งานได้เท่านั้น แต่จะเอาไปลาก ไปโหลดหนักๆ ก็ไม่สมควร
            Last edited by gidd009; 12 Aug 2007, 02:01:38.

Comment

มีใช้มาปีกว่าเกือบ2ปีแล้วนะ ก้อยังokไม่มีปันหาอาไรเลยตอนนี้ ตัวติดเคส420ไม่สบาย(วัตต์) แต่อาจจะนิ่งสู้พวกแพงๆไม่ได้ แต่ผมก้อใช้แบบบ้านๆอยุละ ไม่กังวลเท่าไหร่ มีเงินเมื่อไหร่ จะถอยdeluxมาใช้

ที่ใช้อยุตอนนี้นะ

ath64 3000+@288*9 venice V.core 1.55
              A8N-E
              NCP 512*2 400Mhz V.dimm 3.00
              Gf6600 128mb@400/650
              Seagate 80gb 7200.9 sata2
              Comboตัวนึง
              พัดลม120mm*2 80mm*2

ประมานนี้

Comment

เคสสวยงามครับ แต่ตัว power supply แล้วแต่โชคชะตา แล้วแต่ฟ้าจะลิขิต

Comment

เคสเปล่า + psu(แยก) เท่านั้น ถ้าต้องการใช้งานทั้งวันทั้งคืน

Comment

ของแบบนี้ผมพูดจริงๆๆนะ แล้วแต่บุญวาสนา

ถ้าใครไม่เจอกับตัว ไม่มีทางรู้สึก ส่วนตัวผม ไม่ใช้แล้วครับพวกพาวเวอติดเคส เข็ด

Comment

อย่าไปคิดมากครับ psu ติดเคสมีเยอะที่ไช้เกิน 3 ปี ไม่เสีย มันก็แค่จ่ายไม่นิ่ง ของมียี่ห้อมันก็เสียได้นะจ็ะ แล้วแต่ดวง

Comment

ดูจาก spec แล้วใช่ได้คับ ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ OC ใช้งานไปอีกซัก ปี สอง ปี ค่อยเปลี่ยนก็ได้คับ

Comment

เหอๆ gview ของผมเล่นเกมไม่ถึงชั่วโมงมันรก็จะรีสตาร์เอง เซงมากๆ พอเปลื่ยน psu ใหม่ไม่มีปัญหาเลย

Comment

Originally posted by bangaubon View Post
                            เหอๆ gview ของผมเล่นเกมไม่ถึงชั่วโมงมันรก็จะรีสตาร์เอง เซงมากๆ พอเปลื่ยน psu ใหม่ไม่มีปัญหาเลย

เหอๆ ของผมยังใช้ได้ไม่มีปันหาเลยอะ ้เกือบ2ปีละ สงสัยโชคดี

Comment

ผมใช้มาปีนึงล่ะ แต่ผมพ่วง UPS ไว้ด้วย ผมตัว 450w อะ

Comment

Working...
                              X