Announcement

Collapse
No announcement yet.

!geforce 6200 64bit ddr2 256 MB ดูหนังไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !geforce 6200 64bit ddr2 256 MB ดูหนังไม่ได้ครับ

ผมพึ่งซื้อการ์ดจอใหม่ 1อาทิตย์นี่เอง พอผมซื้อมาก็ได้ทำอะไรครบตามขั้นตอนทุกประการ
    ผมได้ลองการ์ดจอใหม่ด้วยการเล่นเกมส์ ผลปรากฏก็ปรกติดีครับ แต่ได้ลองดูหนังกลับดูไม่ได้
    ทุกโปรแกรม(เมาส์จะสโลว์ช้า แต่เมื่อ task menager โปรแกรมออกก็เร็วปรกติครับ) แต่การ์ดตัวเก่ากลับใช้ดูหนังได้ปรกติ วานนี้ผมเลยเอาการ์ดจอไปหาร้านที่ซื้อเขาทดสอบเลยเปลี่ยนการ์ดให้และให้ตัวใหม่มา ผมมาทดสอบดู ก็เหมือนเดิมครับ ขอท่านผู้รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยตอบทีครับ

สเปกเครื่องของผม
    AMD athlon 2400+ @2.0G
    Ram 512 ME
    board Asrock k7s8x
    harddisk samsung 40/7200/100

รบกวนช่วยทีนะครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูง

ลองลงวินโดวส์ใหม่ ดูครับ
    ใช้เวอร์ชั่นใหม่ นะที่ไม่ใช่ตัวนี้
    *เคยเจอเหมือนกัน ดูหนัง VDO ไม่ได้นะ bug XP ++" พอเปลี่ยน ตัวอื่นหายเลย

Comment

จีฟอซ6200[Spark] ผมเคยใช้อยู่ครับดูหนัง H264 เรโซลุชัน 1920x1080 ยังไม่กระตุกเลยครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
        จีฟอซ6200[Spark] ผมเคยใช้อยู่ครับดูหนัง H264 เรโซลุชัน 1920x1080 ยังไม่กระตุกเลยครับ
        หนังอะไรครัยท่าน

Comment

หนัง xXx (ทริปเปิ้ลเอ๊กซ์) ฮ่ะๆ ^^

Comment

Working...
          X