Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามทุกท่านว่า บูทเข้าวินโด้ กันกี่ วิ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามทุกท่านว่า บูทเข้าวินโด้ กันกี่ วิ ครับ

ของผม บูท เข้าวินโด้ ประมาน 20 วิครับ sata2 แบบนี้ถือว่า ผิดปรกติไหมครับ

ของผมไม่เคย จับเวลาครับ แหะๆ แต่ของผมประมาณ 10 วิได้มั้งครับ

Comment

Originally posted by Sabretooth View Post
      ของผม บูท เข้าวินโด้ ประมาน 20 วิครับ sata2 แบบนี้ถือว่า ผิดปรกติไหมครับ
      มันเกี่ยวกับ การค้นหาฮาร์ดแวร์มากกว่าครับ ยิ่งเยอะยิ่งนาน
      ไม่เกี่ยวกับ HDD นะ
      ของผมปิดการค้นหาอุปกรณ์ทั้งหมดของฮาร์ดแว์ แล้ว
      ใช้เวลาประมาณ 7วิ (บู๊ตวินโดวส์ วิ่ง 1 ขีด ครึ่ง) เข้าวินโดวส์ไปเลย 555+ (SATA1)
      Last edited by TWK.; 12 Aug 2007, 12:31:45.

Comment

12 วิ ประมาณนั้นครับ

Comment

ถ้าเราใส่ ของไปเยอะทำให้ บูท ช้าหรอครับ -..- พึ่ง รู้ นึกว่าเป้นที่ HDD พอดีใส่ การ์ดดูทีวี ในคอมไป

แล้วมันก็เลยประมาน 20วิ เลย -..- ปวดร้าว

Comment

8 วิงับจริงๆนะ ในเครื่อง
            HDD40GB IDE
            Ram DDR333 512MB
            P4 2.8 @ 3.17 อีกเครื่องแม่งลากไกลโคตรๆ P4 2.8 @ 4.0 ก็ยังได้แต่ค้างหน้า Bios
            ในเครื่องลงแต่ Firefox อย่างเดียวผมใช้ Windows XP แต่งอย่างไม่มีอันจะแต่งอีกเลย
            ในเครื่อง Office ยังไงไม่มี (- -*)

Comment

ของผมเยอะ

บูตช้าหน่อย

พอโหลดทุกอย่างเสร็จ โครตเร็วครับ

Comment

กินกาแฟหมดแก้วนึงครับ

Comment

สูบบุรี่ได้ประมาณ 2 ปื้ด ถ้าเทียบเป็นเวลาก็12วิ โดยประมาณครับ ปิดเซอร์วิสขยะออกไป 10 กว่าอย่าง ตั้ง Start up แค่ 4 อย่าง บูธจาก RAID0 แต่อุปกรณ์มันเยอะเลยช้า ถ้าถอด HDD 320 Gb การ์ด TV กับ Soundcard ออก จะเร็วกว่านี้อีกนิดนึง

Comment

5 วิครับ start up 5 อย่าง บูสหน้าวินโดวส์ยังไม่ถึงครึ่งขีดเลยเข้าไปซะแล้ว ซื้อมาทีแรกยังตกใจเลยมันเข้าเร็วซะ เครื่องเก่าผมยังรอตั้ง 15-20 วิเลย(เครื่องเก่าตอนบูสวิ่ง 5-6 รอบ) ยังงัยก็ขอบคุณ wikorn และทุกท่านที่แนะนำสเปคนี้ให้ผม โดนใจมากๆ
                    AMD x2 3600+
                    M2N-E SLI
                    Corsair 1G/667*1
                    GForce 7300GT 256 DDR3
                    HDD Seagate 160G

Comment

นอนหลับตื่นนึงครับ

Comment

3 นาที ครับ ตามสเปก
                        ป.ล ใช้ Antivirus Kaspersky 6.0 Int Sec ครับ

Comment

ไม่เกิน10วิ

Comment

Bios 9 seconds.
                            Boot screen 18 seconds.
                            WelCome screen to desktop until time for HDD LED stop activities(ready for use) 21 seconds.
                            Total starting windows time 47 seconds.

Shutdown 8 seconds.

PS. win vista ultimate เด้อ

Comment

ไม่เหงต้องรีบขนาดนั้นเลย ของผมประมาณ 15-20 วิได้คับ เดิมๆ ไม่ได้ปิดไรเลย

Comment

Working...
                              X