Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยที]เปิดเว็บแล้วมันช้ามากๆอาการดังนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยที]เปิดเว็บแล้วมันช้ามากๆอาการดังนี้ครับ

คือผมเปิดเว็บโดยใชเปรแกรมie แต่ปัญหาคือ ถ้าเปิด2หน้าขึ้นไป มันจะรอกัน
    ตัวอย่างเช่น ผมเปิดหน้าที่1+หน้าที่2พร้อมกัน โหลดหน้า1เต็มแล้ว แต่ภาพจะไม่ขึ้น มันจะรอจนกว่าหน้า2โหลดเสร็จภาพถึงจะขึ้นพร้อมกัน
    เปิด3-4หน้าก็เป็นครับมันจะรอกัน งงมากเลย ใครรู้วิธีแก้บอกทีน่ะ

ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ คุณน้อง ง่ายดี อิอิ

Comment

หายชัวร์ป่ะท่าน ถ้าชัวร์จะลงใหม่เลยอ่ะ แต่ปัญหาอีกอย่างคือDVDพังน่ะสิ ยังไม่ได้ส่งเคลมเลย

Comment

ผมก็เป็นครับ เหมือนกันเลย

XP SP2 + IE7

ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัว Server ของ OCZ มากกว่านะ พักหลัง ๆ มานี่ช้ามาก (บางเวลา) บางครั้งโหลดหน้านึง 3-4 นาทีเลย F5 แล้วก็ F5 อีก

Comment

ของผมเป็นทุกเว็บครับผม งงมากเลย ใครรู้บอกทีน่ะครับ

Comment

วิธีที่ไวที่สุด ดีที่สุด(ถ้ามีเวลา) คือลงใหม่....ทำมันให้กลับคืนสภาพเดิมๆ

Comment

คับผมลงใหม่เอาไว้เป็นวิธีสุดท้ายล่ะกัน ขอบคุณมากคับ

Comment

ลองที่ tools >> internet option >>> advanced >>>> restore default จะได้มะอ่ะ

Comment

Working...
                X