Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆว่าที่สุดของการเล่นคอมคืออะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆว่าที่สุดของการเล่นคอมคืออะไรครับ?

หรือว่าClockได้คะแนนไปไกลที่สุดในโลก?
    หรือว่าHack nazaได้?
    หรือว่าทำให้คอมเวิ่งเร็วกว่าเฟอรารี่?
    หรือว่า 108-1900 เหตุผล?

แต่สุดท้ายแล้วคนบนโลกนี้ก็ยังไม่รู้จักคอมอีกหลายคน เด็กบ้านนอกยังไม่มีโอกาสจับคอมอีกมากมาย แม่เรายังปิดคอมไม่เป็น ยังดึงปลั๊กอยู่เลย เห่อๆๆๆ
    เราว่านะพวกเราน่าจะรวมตัว....แล้วออกสายสอนเด็กต่างจังหวัดซ่อมประกอบและใช้คอม....โอ้พระเจ้าท่าจะดีว่ามะ
    ......ถ้าใครเห็นด้วยยกมือขึ้น....จะได้เริ่มจากสามจังหวัดชายเเดนภาคใต้ก่อนเลย

ผมว่าใช้ให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปก็พอแล้วครับ

Comment

"จะได้เริ่มจากสามจังหวัดชายเเดนภาคใต้ก่อนเลย"
      รู้ไหม เขาเก่งคอมพ์กว่าคุณอีก ทำให้คอมเป็นระเบิด ไปวางอยู่หน้าบ้านคุณได้

Comment

ที่สุดของผมในการเล่นคอมคือ
        ประสบการณ์ ครับ

Comment

เอาเลยครับ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้กลัวจะไม่ได้สอนอะดิ มันจะเอาไปตัดห้ว

Comment

ที่สุดของการเล่นคอมคือ
            เหตุการณ์ต่างๆ เกิดขึ้นจากคอม เช่น Blue Screen ไวรัส แดก ก้อถามผู้รู้ แล้วนำความรู้ที่ได้มา มาคิดวิเคราะห์ แล้วมา ปฏิบัติ

Comment

ที่สุดของผม คือการได้ครอบครองซุปเปอร์คอมพิวเตอร์ไว้ที่บ้านหน่ะครับ... (เวอร์ไปโน่น)
              แค่คุ้มค่ากับราคาที่ซื้อมาก็พอแล้วครับ...

Comment

ได้เจอเพื่อนครับ

Comment

ที่สุดแล้ว....ผมว่ามันไม่มี มันจะมีใหม่เข้ามาหาเรื่อยๆ ทั้งฮาร์ทแวร์และซอฟ์ทแวร์ ทำให้เรามีประสบการณ์เยอะขึ้นได้เรียนรู้มากขึ้น จะได้เข้ามาแนะนำเพื่อนๆใน Overclockzone ที่มีปัญหาได้......

Comment

ไม่มีที่สิ้นสุดครับ อย่างตอนนี้ผมก็รอ Cor2 Quard FSB 1333 ราคาประมาณ 6 พันก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน CPU ใหม่ เอาให้ทำงานได้เร็วที่สุด ได้มีเวลาพักผ่อนมากขึ้น อิอิ

Comment

ใช้งานได้ดีและเร็วดั่งใจ... คำตอบเดียว
                      Last edited by hornetpc719; 12 Aug 2007, 17:01:28.

Comment

ได้เงินจากคอมมากกว่าจากเมีย ที่แหละสุดๆแล้ว

Comment

ได้ทำงานที่ตัวเองรักแค่นี้ก็พอใจแล้ว(ถึงงานจะหนักแล้วได้เงินน้อยก็เถอะ แต่อย่างน้อยก็มีความสุข)

Comment

ได้ใช้คอมกระจอกๆ ทำงานที่ยิ่งใหญ่ได้เสร็จตามเป้าหมายอย่างสวยงามครับ

ลองนึกดู ถ้าคนๆนึง ใช้คอมเทพ ทำงานแบบสุดยอดในเวลา 1 อาทิตย์ กับเราทำงานแบบเดียวกันโดยคอมบ้านๆ แต่ใช้เวลาน้อยกว่า จะดีแค่ไหน ภูมิใจขนาดไหน เคยดูข่าวที่มีผรั่งคนนึงสร้างแบบให้องค์กรขนาดใหญ่ที่มีระบบแบบสุดยอดได้ด้วยโนตบุกมือ 2 กระจอกๆ ทำให้รู้เลยว่าหมอนั่นมัน "สุดยอด" ครับ

คอมฯ มันแค่เครื่องมือครับ เหมือนพู่กันชั้นดี สีอย่างดี ผ้าใบอย่างดี แต่ถ้าคนวาดมัยห่วย ภาพมันก็ไม่สวย แต่จิตรกรที่แท้จริง ถ่านหุงต้มแตกๆก้อนเดียว กับกระดาษเปรอะๆ ก็สร้างภาพที่สวยงามขายได้ราคาครับ

Comment

บางคนก็เพื่องาน บางคนก็เพื่อความไร้สาระครับ

Comment

Working...
                              X