Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า internet แล้ว ขึ้น ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า internet แล้ว ขึ้น ??

พอเวลาเข้า internet แล้วมันอย่างนี้อ่าครับ มันไม่มีผลอารายหรอกครับเวลาเล่น แต่พอเข้าทีรัยมันขึ้นอย่างเนี่ย ผมรำคาญอ่าครับ ทำไงดีครับ ดูรูปครับ ผมทำเบอร์ 1 2 3 อ่าครับมันเป็นตัวเลือกอ่าครับ แต่ผมเลือก กากะบาด ครับ เลือกอันไหนดีครับ ช่วยแนะนำทีครับ เบอร์ 1 2 3

ติ๊กเลือกตรงข้อ 3 แล้วกด OK ครับ

Comment

ผมเลือก ข้อ 1 ไปแล้วอะครับ มันมีผลอะไรรึเปล่า >< อยากรู้ด้วยคน

Comment

ผมเลือกข้อ2ครับ มันคือ เวลาเราเปิดเว็บใดหากเราเลือกข้อ1มันจะส่งผลการใช้งานของเว็บนั้นไปยัง Microsoft เพื่อตรวจสอบระบบความปลอดภัยต่างๆ รวมถึงไวรัสด้วย ....แต่ผมจะปิด เพราะเวลาเปิดไว้ผมเข้าดูเว็บสารคดีบางเว็บไม่ได้ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ผมเลือกข้อ2ครับ มันคือ เวลาเราเปิดเว็บใดหากเราเลือกข้อ1มันจะส่งผลการใช้งานของเว็บนั้นไปยัง Microsoft เพื่อตรวจสอบระบบความปลอดภัยต่างๆ รวมถึงไวรัสด้วย ....แต่ผมจะปิด เพราะเวลาเปิดไว้ผมเข้าดูเว็บสารคดีบางเว็บไม่ได้ หุหุ
          หนัง / รูป กากบาท 3 ตัว อะดิ หุหุหุ

Comment

ใช้ IE เข้าเว้ปบอร์ด ocz ช้ามากกกกกกกกก ใครเป็นมั่ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              หนัง / รูป กากบาท 3 ตัว อะดิ หุหุหุ
              พี่ท่านนี้รู้ดีแฮะ หุหุ

Comment

เลือก 2 กะ 3 ได้ตามใจชอบ ถ้าเลือก 1 มันจะตรวจเวปที่เรากำลังเข้าทำให้ช้าจนใครๆบ่น ติ๊กออกซะเร็วขึ้นปรี๊ดด
                ส่วนถ้าติ๊ก 1 ไปแล้วเข้าไปแก้ไขได้โดยเปิด IE ไปที่ Tools>>>Internet options>>>Advanced แล้วเลื่อนไปล่างๆหน่อยหาคำว่า Phishing Filter แล้วเลือก Turn off ไม่ก้อ Disable ซะก้อจบ

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                  ใช้ IE เข้าเว้ปบอร์ด ocz ช้ามากกกกกกกกก ใครเป็นมั่ง
                  คนใช้เยอะทำให้เซิพทำงานไม่ทันใจ ยังไงก้อรอนิ๊ดนะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                    คนใช้เยอะทำให้เซิพทำงานไม่ทันใจ ยังไงก้อรอนิ๊ดนะ
                    เรื่องเซิร์ฟมันโหลดหนักผมเข้าใจครับ แต่หมายถึงว่าถ้าใช้กับ FireFox มันจะแสดงผลข้อมูลมาให้ก่อนอ่ะคับ แต่ถ้า IE มันเหมือนว่าต้องรอโหลดข้อมูลให้เกือบหมดหน้าเว้ปก่อนแล้วจะแสดงออกมาพรึ่ดเดียว ซึ่งทำให้เริ่มอ่านข้อความบนเว็ปได้ช้ากว่า FireFox ทำให้เวลาเล่นเว้ปของ ocz ผมต้องเปลี่ยนไปใช้ FireFox ทุกทีเลย

ปล. จริงๆ เว้ปอื่นก็เป็นนะ ไมใช่แต่ OCZ

Comment

มีความคิดเห็นส่วนตัวเรื่อง IE กะ Firefox มาเล่าให้ฟัง

IE เวลาทำงานมักต้องโหลดข้อมูลมาเก็บลง HDD ไว้ สังเกตุจาก Temporary files จะค่อนข้างเยอะ

Firefox เวลาทำงานจะเห็นได้ว่ากินแรมค่อนข้างสูงพอตัว ประมาณว่าสำรองข้อมูลไว้ในแรมนั้นซึ่งทำงานได้เร็วกว่า HDD และลองสังเกตุดู Temporary files จาก Firefox ได้เลย ว่าจะพบน้อยกว่าการใช้งาน IE เยอะ

ปล.เกี่ยวเปล่าหว่า หุหุ

Comment

Working...
                      X