Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัส???

ไวรัสมันสามารถทำความเสียหายจนถึงขั้นต้องเปลี่ยนฮาร์ดแวร์หรือป่าวครับ??

ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ สำหรับประเด็นนี้นะครับ

Comment

ย้อนหลังไปซัก 6-7 ปี น่าจะมีนะครับที่ถึงกับต้องเปลี่ยน M/B กันเลย

Comment

น่ากลัวจัง ถึงกับอุปกรณ์เดี้ยงไปเลย นะ

Comment

Virus ส่วนมาก ถ้าติดนานๆ โดยที่เราไม่ลบออก ส่วนมากอุปกรณ์ภายในส่วนอื่น ไม่ว่าจะ cpu/vga/ram/board จะไม่มีผลกระทบเท่าไหร่คับ ถึงมีก็นี๊ดๆๆๆๆ แต่ไม่เสียแน่นอน
          แต่ว่าจะมีผลกระทบโดยตรงกับ Harddisk ถ้าติดนานๆ อาจจะเจ๊งไปเลยคับ

Comment

ผมมานก็มี รึป่าว ไวรัส แบบ ทำการ เพิ่มไฟให้ Hardware เอง อัตโนมัติ โดยที่เราไม่รู้ แล้ว ก็ .......(ไหม้)
            แต่ก็ต้อง

แล้วก็มี ไวรัส ที่เปลี่ยน Resolution จอ ไป มาอย่างเร็ว จะทำให้ จอ ไหม้ ได้( ใช้ได้ เฉพราะ จอที่เป็น CRT )

เท่าที่เคยได้ยินมานะครับ

Comment

ไวรัสมีผลต่อ Hardware อย่างมากเลยครับ เพราะเวลาเครื่องโดนไวรัสมักจะแฮ้งมักหละ อืดมั้งหละ ทำให้ผู้ใช้งานหงุดหงิด จนอาจถึงขั้นทุบจอทุบเครื่องของตัวเองได้ ด้วยสาเหตุนี้จึงส่งผลอย่างยิ่งให้ Hardware มีปัญหาได้....หุหุ

ปล.หลบระเบิดอีกรอบ อิอิ
              ปล.แมนยูจะเตะแล้วเน้อ

Comment

Originally posted by dears View Post
                ไวรัสมีผลต่อ Hardware อย่างมากเลยครับ เพราะเวลาเครื่องโดนไวรัสมักจะแฮ้งมักหละ อืดมั้งหละ ทำให้ผู้ใช้งานหงุดหงิด จนอาจถึงขั้นทุบจอทุบเครื่องของตัวเองได้ ด้วยสาเหตุนี้จึงส่งผลอย่างยิ่งให้ Hardware มีปัญหาได้....หุหุ

ปล.หลบระเบิดอีกรอบ อิอิ
                ปล.แมนยูจะเตะแล้วเน้อ
                ตอบได้ดีครับ 5 5 5 ฮาดี

Comment

Working...
                X