Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อัพเดทกระทู้ ใช้ได้ทุกภาค
    Last edited by artdekdok; 3 Jun 2010, 01:31:09.

Comment

ถึงผมไม่ได้เล่นเกมนี้ แต่ก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ สุดยอดมาก

Comment

สู้ๆนะครับท่าน เป็นกำลังใจให้ ตอนนี้ยังไม่ได้ลง รอสอย HDD ใหม่มาก่อนจะมาลองนะครับ ^^

Comment

ผมช่วยแปลนะครับยังไงก็ @ msn ผมมาหน่อยนะ
          ผมสนใจมากเลย kissafinal แอ๊ด hotmail.com
          ขอเพิ่มเติมตรงนี้เลยดีกว่า
          ตรง lifetime rewrads ใช้คำว่ารางวัลชีวิต
          โดดงาน - ใช้คำว่าจอมโดดงาน - คำธิบาย วันไหน ๆ ก็ตามหากเราอยากอยากอยู่บ้านก็สามารถไม่ไปทำงานได้โดยไม่มีผลเสียอะไร
          พนักงานดีเด่นมันมาจากคำว่า office hero อันนี้ดี
          แล้วเรื่องที่จะหลุดตอนเร่งวาลาใน amp อาจจะเป็นเพราะ mod บางตัวที่คุณใช้เข้ากันไม่ได้กับเวอชั่น 4 ให้ลอง ๆ ลบออกดูครับ

Comment

ตรงแก้ค่า reg
            คุณใช้ 64 บิทเหรอครับ
            เพราะผมใช้ 32 บิทเข้า HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Sims เลย
            ไม่มี Wow6432Node ก่อนถึง Sims แบบคุณ

Comment

เยี่ยมไปเลยคับ

Comment

Originally posted by kissa View Post
                ตรงแก้ค่า reg
                คุณใช้ 64 บิทเหรอครับ
                เพราะผมใช้ 32 บิทเข้า HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Sims เลย
                ไม่มี Wow6432Node ก่อนถึง Sims แบบคุณ
                +1 หาไม่เจอเหมือนกัน ที่เจออยู่ข้างนอก HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE\sim
                ไม่แน่ใจอันเดียวกันไหม แต่พอเปลี่ยนคำว่า en-US เป็น th-TH ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง แถมเซพเดิมใช้ไม่ได้ซะงั้น

Comment

ขอบคุณมากๆครับ เทพจริงๆ

Comment

ผมก็อยู่ทุกเวปที่ท่านอยู่อะครับแต่ส่วนมากจะอยู่เวปนี้เหมือนกันครับ
                    เมพมากๆเลยท่านทำคนเดียวด้วยโหยแล้วซาลูซี่มานมีกี่คนกันไม่ทำ-*-(ผมสอยแท้sims3 sims3Ambition)
                    ผมก็เพิ่งได้ภาคใหม่มาไงเดียวจะลองลงดูครับอ้อที่สำคัญจริงๆคงจะเป็นเควสอะครับอยากให้
                    ท่านทำพวกเควสอะครับจะมีประโยชมากมายแต่แค่นี้ก็แจ่มละครับเป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

ที่ EA TH เขาว่า ทำเสร็จไป 80% เออ.... เขา ลบทิ้งไป หรือเอาไปไว้ไหน หว่า

Comment

Thanks

อยากได้มานานแล้ว

แปลไม่ค่อยจะออกเลยตอนเล่น

><"

Comment

กลัว มันมีปัญหากับ Krack แฮะ -*-

Comment

สุดยอดมากค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Comment

ออกมายืนยันว่าเล่นได้ครับผม

ลงครบทั้ง 4 ภาค อัพเดตล่าสุด (ไม่ได้ลง mod นะ)

Comment

มาเพิ่มเติมอีกนะครับสำหรับท่านที่ลงแล้วเซฟหายหรือของที่โหลดมาหาย
                                เกิดจากภาษาที่ลงไปได้สร้างโฟลเดอร์ข้อมูลใหม่เป็น Documents\Electronic Arts\เดอะซิมส์ 3
                                จากที่เดิมคือ Documents\Electronic Arts\The Sims 3
                                วิธีแก้ก็คือให้เอาโฟลเดอร์ที่ชื่อ เดอะซิมส์ 3 ออกแล้วเปลี่ยนตัวชื่อโฟลเดอร์ข้อมูลตัวเดิมเป็น เดอะซิมส์ 3 ครับ

Comment

Working...
                                X