Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

The sims 3 Thai (เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย) อัพเดทล่าสุด 17 มี.ค. 2556

จัดทำเพื่อการศึกษา ไม่ได้ทำเพื่อการค้า และไม่มีส่วนรู้เห็นใดๆ กับการคัดลอก ทำซ้ำ ตัวเกม The Sims 3
    แจกให้ดาวน์โหลดฟรีเพื่อใช้ส่วนตัว ห้ามจำหน่าย

สนใจแปล มาที่เว็บ www.thesimsthai.com

(สำหรับผู้ใช้ The Sims 3 Patch 1.26 เป็นต้นไป)
    ดาวน์โหลด ลิ้งค์1 ลิ้งค์2 ลิ้งค์3

(สำหรับผู้ใช้ The Sims 3 Patch ต่ำกว่า 1.26)
    ดาวน์โหลด ลิ้งค์1 ลิ้งค์2 ลิ้งค์3

หมายเหตุ:
    เนื่องจากจะไม่มีการอัพเดทตัวเดิม (Mod สำหรับผู้ใช้ The Sims 3 Patch ต่ำกว่า 1.26)?ผู้ที่ไม่ได้ใช้ The Sims 3 Patch 1.26 เป็นต้นไป
    แนะนำให้ดาวน์โหลด Patch The Sims 3 ตัวล่าสุด ที่นี่
    มาติดตั้ง
    แล้วดาวน์โหลด Mod สำหรับเข้าเล่นเกม ที่นี่
    แล้วจากนั้น ดาวน์โหลด Mod The Sims 3 ภาษาไทย สำหรับผู้ใช้ The Sims 3 Patch 1.26 ไปใช้งาน

การติดตั้ง:
    - ลบไฟล์ Mod ภาษาไทยอื่นๆ หรือตัวเดิมที่มีทิ้งไปก่อน ไม่งั้นอาจจะใช้งานไม่ได้
    - เลือกไฟล์ใดไฟล์หนึ่งเท่านั้น จากฟอนต์ 2 ทั้งแบบ (ดูรูปในไฟล์ที่โหลดไป)
    - นำไฟล์ TS3TH.package ไปไว้ในโฟลเดอร์ Mods ของเกม The Sims 3 เหมือนไฟล์ Mod อื่นๆ

รายละเอียด:
    - รองรับภาคเสริม
    The Sims 3 : World Adventures
    The Sims 3 : HighEnd Loft Stuff
    The Sims 3 : Ambitions
    The Sims 3 : Fast Lane Stuff
    The Sims 3 : Late Night
    The Sims 3 : Outdoor Living Stuff
    The Sims 3 : Generations
    The Sims 3 : Town Life Stuff
    The Sims 3 : Pets
    The Sims 3 : Master Suite Stuff
    The Sims 3 : Showtime
    The Sims 3 : Katy Perrys Sweet Treats
    The Sims 3 : Diesel Stuff
    The Sims 3 : Supernatural
    The Sims 3 : Seasons

ขอขอบคุณ
    google, simsworld, thaithesim3, ts3.tscexchange, modthesim, carls-sims-3-guide, hanzify, the-isz
    Last edited by artdekdok; 18 Mar 2013, 00:54:26. Reason: อัพเดทตัวล่าสุด 17 มี.ค. 2556

..
    Last edited by artdekdok; 20 Sep 2012, 14:55:54.

Comment

...
      Last edited by artdekdok; 16 Oct 2010, 16:53:27.

Comment

หมายถึงว่า... ใช้กับตัว Ambitions แล้วมันเด้งตลอดใช่มั้ยครับ~ อืม ยังไงก็สู้ๆนะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

หุหุ....

Comment

ขอบคุณครับ ขอเอาไปลองแล้วกันนะครับ พอดียังไม่ได้ลงตัวเสริมซักตัวเลย

Comment

ต้องแผ่นแท้ ปะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

มาเชียร์ครับ สู้ๆ

Comment

เมพอ่ะ ทำคนเดียวเลยหรอเนี่ย (ถึงไม่ได้ทำคนเดียวก็เมพอยู่ดี)

Comment

ปรบมือให้เลยครับ สุดยอดมากๆ

Comment

เปนกำลังใจให้นะตะเอง ได้ข่าวว่าเริ่มจะทำตั้งแต่กระทู้คุณ goddogza ละสู้ๆนะรออยุ่ อิ อิ

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
                      The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

ตั้งกระทู้ไว้ก่อน

ตอนนี้ภาคเสริมใหม่ Ambitions (AMB) มาแล้ว มาพร้อมกับ Patch ใหม่ 1.12/2.7/3.3
                      ซึ่งยังมีปัญหากับ mod อยู่ ถึงบางอันจะใช้ได้เหอะ ผมเข้าไปเล่น หลุดตลอดถ้าใช้ mod
                      กำลังหาวิธีแก้อยู่ อาจจะเป็นที่เครื่องผมเองก็ได้

สำหรับใครที่อยากลองใช้ ภาษาไทยที่ผม ทำไว้แล้ว ก็โหลด ลิ้งค์นี้ได้เลย
                      เป็น ไฟล์ Package นะ คงไม่ต้องให้ผมบอกมั้งว่าลงยังไง
                      แต่ถ้าต้องการวิธีลง ไว้จะมาบอกทีหลัง
                      http://www.mediafire.com/?zhjmjwdmqzf
                      ใช้ได้ไม่ได้บอกด้วยนะ เพราะผม ทำตอนที่ยังไม่ได้ลง ภาคเสริม AMB
                      และ Patch 1.12/2.7/3.3
                      นั้นก็คือ ล่าสุดแค่ WA 1.1/2.6/3.3
                      อย่าลืม เปลี่ยนภาษาใน registy ด้วยละ ทุกอันเลยนะ Create World ไม่ต้องก็ได้

....ไม่แท้ก็ได้นะ

....ตอนนี้ผมต้องไปแล้ว ไม่ว่าง มีอะไร pm หรือ ตอบในกระทู้ไว้ได้
                      ส่วนที่อยากจะช่วยทำช่วยแปล รอผมมาก่อนละกันนะ
                      พอดี ต้องไปโรงพยาบาล
                      ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกวิธีลงก้ดีนะคับ ขอบคุณครับ ไม่เคยคิดเรยว่าจะมีคนทำภาษาไทยออกมา

สุดยอดคับ คนดีจริงๆ

Comment

วิธีลงคงแบบนี้มั้งครับ~ แต่ผมยังไม่ได้ลอง เพราะลง AMB ไปแล้ว

http://www.thaithesims3.com/download.php?info=usefile

หุหุ....

Comment

ตกลง ถ้าลงambitionsไปแล้ว ยังใช้ไม่ได้ใช่มั้ยคับ

Comment

ทำเสร็จไปแล้วประมาณกี่ % แล้วครับ
                            ผมว่าคุณนี่เป็นความหวังของไทยทั้งชาติเลยนะ อิอิ
                            ที่จะช่วยให้ไทยพ้นวิกิต.. เย้ย..!! ไม่ใช่ละ

อย่ามีส่วนร่วม
                            แต่ทำไรไม่ค่อยเป็น เต็มที่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

อยากทราบว่าตัวแพทไทยนี้ ได้ประมาณกี่เปอร์ของเกมแล้วอ่ะครับ

แล้วถ้าช่วยนี้ต้องทำผ่านโปรแกรมอะไรยุ่งยากไหมครับ

Comment

Working...
                              X