Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าจะช่วยแปลนี่ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือเปล่า....หรือ Notepad โลดด?

Comment

สุดยอดครับ ขอบคุณมาก คุณคือผู้มีพระคุณสำหรับผม และ ใครต่อใครอีกหลายๆคน

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

สุดยอดเลย เก่งจริงๆครับ

Comment

สุดยอดมากครับ มีความพยายามดีจริงๆ ใช้โปรแกรมอะไรในการทำหรอครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ
              คิดว่าจะไม่มีคนทำซะแล้ว

^^

Comment

เจ๋งครับ

บอกได้ไหมครับว่าทำยังไง เผื่อจะช่วยได้

Comment

เยี่ยมครับ

ทำ Dragon Age ให้หน่อยจิ ^^

Comment

ทำเองหมดเลยหรอครับ OO โคตรเก่งเลยครับ ปรบมือให้ ^^

Comment

ลงยังไงครับ ช่วยบอกหน่อย อยากเล่นแต่ไม่เก่งภาษา

Comment

เก่งมาก ขอนับถือ

Comment

ท่านคนเดียวยังทำได้ แล้วไอ้ซาลูซี่มีเป้นร้อย ทำกันไม่ได้ ค่ายนี้มันกากจริง

Comment

Confirm Confirm Confirm Confirm สามารถใช้งานได้จริงกันการอัพเดทครั้งที่ 3 สู้ๆต่อไปครับ

พอที่จะสอนหรือบอกวิธีทำหรือให้ผมช่วยยังไงครับ อยากเห็นทั้งเกมส์เป็นไทยจริงๆ
                            Last edited by themaxaboy; 3 Jun 2010, 22:45:38.

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
                              The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

ตั้งกระทู้ไว้ก่อน

ตอนนี้ภาคเสริมใหม่ Ambitions (AMB) มาแล้ว มาพร้อมกับ Patch ใหม่ 1.12/2.7/3.3
                              ซึ่งยังมีปัญหากับ mod อยู่ ถึงบางอันจะใช้ได้เหอะ ผมเข้าไปเล่น หลุดตลอดถ้าใช้ mod
                              กำลังหาวิธีแก้อยู่ อาจจะเป็นที่เครื่องผมเองก็ได้

สำหรับใครที่อยากลองใช้ ภาษาไทยที่ผม ทำไว้แล้ว ก็โหลด ลิ้งค์นี้ได้เลย
                              เป็น ไฟล์ Package นะ คงไม่ต้องให้ผมบอกมั้งว่าลงยังไง
                              แต่ถ้าต้องการวิธีลง ไว้จะมาบอกทีหลัง
                              http://www.mediafire.com/?zhjmjwdmqzf
                              ใช้ได้ไม่ได้บอกด้วยนะ เพราะผม ทำตอนที่ยังไม่ได้ลง ภาคเสริม AMB
                              และ Patch 1.12/2.7/3.3
                              นั้นก็คือ ล่าสุดแค่ WA 1.1/2.6/3.3
                              อย่าลืม เปลี่ยนภาษาใน registy ด้วยละ ทุกอันเลยนะ Create World ไม่ต้องก็ได้

....ไม่แท้ก็ได้นะ

....ตอนนี้ผมต้องไปแล้ว ไม่ว่าง มีอะไร pm หรือ ตอบในกระทู้ไว้ได้
                              ส่วนที่อยากจะช่วยทำช่วยแปล รอผมมาก่อนละกันนะ
                              พอดี ต้องไปโรงพยาบาล
                              รบกวนช่วยกลับมาบอกวิธีลงอย่างละเอียดพร้อมการแก้registy ด้วยน่ะครับ ลองหลายวิธีล่ะไม่เป็นผล ยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่ ครับ ไหนๆก็เอามาแจกแล้ว ขอบคุณมากครับที่แบ้งปัน แต่ว่าท่านสุดยอดมากน่ะครับทำคนเดียวเหรอ นับถือจริงๆ

Comment

โว่วว ... สุดยอดครับ ...

Comment

Working...
                                X