Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gskill 2PK/800 กับ D9GMH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gskill 2PK/800 กับ D9GMH

Gskill 2PK/800 กับ D9GMH

2 ตัว นี้ถ้าเอามา clock ตัวไหน น่าจะไกล สุด ครับ เห็น ราคาพอๆๆ กัน ขอ ไฟ แค่ ไม่เกิน 2.3 นะครับ

ย้ำ ไฟ ไม่เกิน 2.3 ครับ แนะ นำ ทีครับ พี่น้อง

Pk ชิป promos
    ชิป D9GMH กินขาด

Comment

ถ้าท่านบอกว่าไฟ 2.3 คงตอบไม่ได้หรอกคับ เพราะ มันไม่แน่แต่ละตัวกินไม่เท่ากัน
      ขนาดยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ไปไกลยังไม่เท่ากัน กินไฟไม่เท่ากันเลยคับ

Comment

ครับ ขอบคุณ ครับ งั้น ฟัน ธง อันไหนดี ครับ เพราะเห็น ว่าD9 กินไฟ เยอะต้อง อัด มาก ไฟ บอร์ดไม่ถึงด้วย

Comment

เป็นผมเอา Gskill 2PK/800 ถูกดี หุหุหุ (ชอบของถูกๆ)

Comment

Gskill งับ ซิงค์สวยดี หุหุ....เกี่ยวเปล่าหว่า

Comment

ขอบคุณ ครับ

Comment

ผมเอา d9 ครับ ชอบอัดไฟซาดิส

Comment

C4D ผมบัส 1000 / 4-4-4-12 ยังกดไป 2.45v เลยครับ (เห็นมันไม่ร้อน เลยอัดไฟซะเกือบสุดบอร์ด)

Comment

แต่ถ้าท่านให้ผมเลือก ผมก็เลือก G.Skill นะ เพราะ ใช้อยู่ประทับใจ ตรงที่มันกินไฟ น้อยมาก
                    5400NT 667@1000 5-5-5-15 อัดไฟ ไป 2.0 รันผ่านหมด

Comment

ขอบคุณ ทุกท่าน ครับ คือ บอร์ด ผม ไฟ ตัน แค่ 2.3 ครับเลย ลังเล ใจกลัว จะพา D9 ไป ไม่ถึงฝั่ง เดี๋ยวมันจะเสียใจ

ตกลงคงเป็น PK และครับ

Comment

D9GMH อัดไฟแรงๆนานๆมันจะใช้ได้ไม่นานนะ

Comment

ฝากถามด้วยคน เซตค่าแรม 2 ตัวล่าง ควรเป็นไหน คำนวนจากอะไรครับ
                          หรือว่าเน้นต่ำอย่างเดียว

อันนี้ผมใช้ D9GMH ไฟ 2.2 ไม่เน้นลากไกล กด 1T อย่างเดียว

Comment

DFI มันมีฟังก์ชั่น ปรับ 1T 2T ด้วยเหรอคับ เพิ่งรู้ 5555555+

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
                              DFI มันมีฟังก์ชั่น ปรับ 1T 2T ด้วยเหรอคับ เพิ่งรู้ 5555555+
                              น่าจะต้องเป็นชิป nVidia ด้วยนะครับ ผมใช้ 680i

Comment

Working...
                              X