Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมมันมีเสียง จี๊ดๆ ดังกวนหูมากเลยครับหาสาเหตุไม่เจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นเพราะแก๊สโซฮอลครับ ----55555

เสียงจาก จอ CRT ครับ เปลี่ยนจอแล้วชีวิตจะดี ขึ้น

Comment

ของผมเป็นที่จอเหมือนกันครับgview178dftอายุการใช้งาน1ปี9เดือน

มันมีเสียงจี๊ดๆที่จอตรงเปิดเครื่องใหม่ๆ ซักพักก้อหายเองครับ เหอะๆ ทนใช้เพราะไม่มีตังซื้อlcd

Comment

เครื่องผมก็เสียงจอครับ ไปหลงโทษพัดลมเคสตั้งนาน เสียงจี๊ดของ CRT นี่น่ารำคาญที่สุดแล้ว

Comment

ดังมาจาก PSU เปล่าคะ แบบเวลา PSU จะหาค่าปรับแรงดันไฟ จะดังคะ แต่ถ้าดังตลอดน่าสงสัยนะคะ

Comment

ของผมเงียบเหมือนป่าช้าเลย พัดลม PSU แทบไม่หมุน (หมุนอยู่แต่มันไม่เป่าลมออกมาเลยเหอะๆแต่เวลาเที่ยงๆเริ่มหมุนเร็วขึ้น) Enermax 460W
            จอ CRT ผมมีเสียงตอนเปิดครับเปิดไป 5 นาทีก็หาย

Comment

คาดว่า HDD คับ ลองถอดมันออกแล้วเปิดคอมดู(มันจะทำงานแต่ไม่บูต)

ถ้าไม่หาย ลองถอดทีละส่วนเลยคับ จนกว่ามันจะเงียบ

Comment

ผมว่า
                จอ CRT นะคับ
                นานๆทีเป็นเหมือนกัน 55+

Comment

Working...
                X