Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอ ครับ ช่วยตอบทีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอ ครับ ช่วยตอบทีนะ

ระหว่าง LCD กะ PLASMA อันไหนดีก่าอะคับ
    พ่อผมคิดจะซื้อ กะเอา 40-50 นิ้ว

แล้วยี่ห้อไหนมันดีด้วยอ่าครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

Plasma ให้ภาพที่คมชัดกว่า LCD เมื่อเทียบกับระบบสัญญาณภาพในประเทศไทยครับ

เพราะ LCD จะคมชัดที่สุดเมื่อได้ภาพระดับ HD

แต่ Plasma นั้นชัดทุกระบบภาพ

และค่า Contrast ของ Plasma ก็ยังเหนืิอกว่า LCD อยู่มาก

แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่เทียบด้วย HD ล่ะก็ LCD จะใช้ประสิทธิภาพมันได้เต็มที่ครับ

Comment

ถ้าประมาณ ดู UBC ดูหนัง DVD พวกนี้อะครับ
      Plasma ใช่ไหม แล้วยี่ห้อไหนดีครับ
      ผมเห็น Samsung สวยดี แต่ดีไม่ดีไม่รู้อ่า

Comment

ลองอ่านนี้ดูแล้วกันครับ

เนื้อหากระทู้ไม่ตรงเท่าไหร่

แต่ความคิดเห็นในกระทู้นั้น ค่อนข้างมีประโยชน์

http://www.pantip.com/cafe/chalermth.../A4804196.html

Comment

555555
          ผมไม่มีความรู้เลยอ่าพี่ ถ้าเจอแบบนี้ก็ซวยแหง่ๆ
          พี่ฟันธงทีดิ

Comment

ง่ายที่สุดคือ เดินเข้าไปในร้าน

แล้วบอกขอดูภาพจากช่องปรกติ

ถูกใจอันไหน ซื้ออันนั้นเลย

อย่าไปดูภาพจากที่เค้าเปิดโชว์ล่ะ พวกนั้นมันใช้ HD = ='

Comment

ช่วยแนะนำสัก 2 ยี่ห้อทีสิพี่
              ผมเชื่อใจพวกพี่ๆในบอร์ดนี้
              ช่วยแก้ปัญหาให้ผมเยอะแล้ว

Comment

เอ่อ ... ถามผมนี่แน่ใจเหรอครับ

ผมมีแค่ยี่ห้อเดียวเท่านั้นล่ะครับ

SONY

...

เหตุผล ...

ไม่บอกดีกว่า อิอิ

Comment

อ่า
                  ซะงั้น เอาไงดีหว่า
                  เอากระทู้นั้นให้อ่าน แล้วพี่เลือก SONY
                  ไม่ไปซื้อที่สยาม ละกัน ง่ายๆ

Comment

5555+

แนะนำให้ซื้อที่ Sony Universe ครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                      เคยเห็นที่ ฟิวรังสิต

Comment

ตกลงพี่ให้เลือก Plasma ช่ายมะ

Comment

ผมดูข่าว ตอนนี้พานาโซนิค ย้ายฐานการผลิืตจอ มาที่ประเทศไทยแล้ว ประมาณปีหน้าราคาจอของพานา ฯ จะถูกลงมาก เพราะไม่ต้องเสียภาษี(ไม่แน่ใจว่ากี่เปอร์ ฯ )แต่จะถูกลงเป็นหลักหมื่น

ป.ล. ที่มา ข่าวเที่ยงวัน ช่อง 3

Comment

ฺำBenQ ครับถูกและก็คุณภาพ พอใช้ได้ครับ หาดูได้ตาม 0 การค้าทั่วไปครับเป็น LCD TV นะครับ
                            มีช่อง HDMI แล้วด้วย เล่นเกมส์สวยหยดติง

Comment

Working...
                            X