Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสเปคคอมหน่อยคับ^^~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสเปคคอมหน่อยคับ^^~

นี่คือ Spec คอมผม ในปัจจุบันนะคับ

CPU : 3600+ ATHLON X2 [COM7]

RAM : 1024/667 KINGTON (ING)

Mainboard : ASUS M2N-MX

Harddisk : 80/7200 WESTERN SATA II

VGA : Spark GeForce 7300GT (256MB)

จากที่ลองเล่น ๆ เหมือนมันไม่เร็วเท่าไหร่เรยหะ

อยากทราบว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก Spec ผมเป็น Spec ตามนี้ ได้มั้ย

แร้วดีมั้ยคับ Comment หน่อยนะ

CPU Athlon 64 X2 3600+(ตัวเดิม)

RAM : 1024/667 KINGTON (ING) <---- ผมจะเอาไปเพิ้มอิก 3 ตัวเพราะ Slot มันเหลือ

MB ASRock ALiveNF6G-VSTA

Harddisk : 80/7200 WESTERN SATA II (ตัวเดิม)

ออแร้วก้อ VGA อะช่วยผมเลือกหน่อยว่าอันไหนดีกว้ากัน

1.VGA Galaxy GF8800GTS

กับ

2.Galaxy 7900GS(ไม่รุเขียนถูกมั้ย??)

อะช่วยผมหน่อยน๊าค๊าฟฟ

ช่วยดูให้หน่อยหะเขียนราคามาเรย

เงินอะโผมมีแต่ ผมอยากได้ที่มันแรง ๆT^T

เอาไปเล่นเกมใช้เปล่าครับ
    Ram เพิ่มแค่แถวเดียวก็พอครับ เป็น 1x2 4g มากเกินไป
    การ์ดจอเปลี่ยนเป็น 7900gs ก็น่าจะพอ ท่านต้องบอกมาก่อนว่าเล่นเกมอะไร

Comment

เล่นเกมออนไลน์ทั่วไปอะคับ

คือเวลามันกระตุกแร้วผมเสีย อารมณ์ แหะๆ

Comment

แร้ว

1.VGA Galaxy GF8800GTS

กับ

2.Galaxy 7900GS

ตัวไหนแรงกว่ากันคับ??

Comment

online ทั่วไปจริงๆแล้วสเปคเดิมของท่านก็ไหวแต่อาจจะปรับได้ไม่สุด ถ้าเป็น 7900gs จะเหลือๆเลย ผมว่าเป็นที่เน็ตหรือเปล่าครับ
          8800gts แรงกว่า 7900gs ประมาณ 50%
          Last edited by Alatal2iel; 13 Aug 2007, 01:27:12.

Comment

Net 100.Mbps นะครับ

ปล.เล่นบ้านหะ ไม่หารใคร

Spec เดิมมันก้อไหวอะหะแต่แบบว่า ดูมันช้า ๆ ยังงัยก้อม่ายรุ เหมือนกัน

เวลาเล่นเกมออนไล

อย่าง Cabal อะมันก้อกระตุกนิด ๆ อันนี้ปรับสุดของเกมมันนะคับ

Comment

เพิ่มแรมเป็น 2 gb กับ Galaxy 7900GS กับเน็ตแรงๆสบายแล้ว ถ้าจะเล่นเกมออนไลน์ทั่วไป แต่ถ้าจะเล่นเกมส์แรงๆและภาพสวยๆต้อง Galaxy GF8800GTS นะไอ้ทิด

Comment

โห

คุณ Samutss เรียกผมว่า ไอ้ทิดแง๊ T^T

แต่ม้ายเปนรัยเค้าคือผู้รู้แหะๆ

สรุป คือ Galaxy GF8800GTS แรงกว่า Galaxy 7900GS ใช่มั้ยคับ

ผมจะได้เลือกรุ่น Galaxy GF8800GTS แหะ ชอบแรง ๆเอา แรงไว้ก่อน

Comment

เพิ่มเติมอีกอย่าง มันอยู่ที่ server ด้วย เห้นหลายคนบ่นว่าไอ้ cabal เนี่ย ต้องให้เครื่องแรงแค่ไหนก็กระตุก เพราะ server เกมมันช้า

Comment

แร้วเรื่องเมนบอร์ดละท่านยังไม่ตอบผมเรย

เปลี่ยนจาก M2N-MX เป็น ASRock ALiveNF6G-VSTA

ดีกว่าเดิมมั้ย???ตอบด้วยยยย

Comment

mb ไม่ต่างจากเดิมเลย ทุกอย่างแทบจะเหมือนกัน
                      อ่อลืมบอกเรื่องราคา 7900gs 5400 8800gts 11200
                      ผมแนะนำ 7900gs ดีกว่านะ ถ้า 7900ยังกระตุก 8800gts ก็ยังกระตุก เพราะไม่ได้กระตุกเพราะเครื่องอีกแล้ว
                      Last edited by Alatal2iel; 13 Aug 2007, 01:48:27.

Comment

Originally posted by MOOHONEY View Post
                        Net 100.Mbps นะครับ

ปล.เล่นบ้านหะ ไม่หารใคร

Spec เดิมมันก้อไหวอะหะแต่แบบว่า ดูมันช้า ๆ ยังงัยก้อม่ายรุ เหมือนกัน

เวลาเล่นเกมออนไล

อย่าง Cabal อะมันก้อกระตุกนิด ๆ อันนี้ปรับสุดของเกมมันนะคับ
                        บ้านท่านอยู่ตึก กสท. ป่าวครับเนี่ยจะได้ไปขอแชร์บ้าง

Comment

คาบาลที่กระตุกเป็นที่เซิฟเวอเช่นกันครับ กับเน็ตด้วยไม่ถูกกันก็กระตุกหน่อยๆ

Comment

Working...
                          X