Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ อาการแบบนี้แสดงว่า DVD-RW มันไปแล้วใช่มะครับ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ อาการแบบนี้แสดงว่า DVD-RW มันไปแล้วใช่มะครับ ~

DVD-RW หัวไม่ดี อ่านอะไรไม่ออก

มองอะไรก็เป็นแผ่นเปล่า ที่ความเร็ว 4X

จะไรท์ก็เลือกความเร็วไม่ได้ ได้แค่ 4 X

แล้วก็ไรท์ไม่ได้ด้วย

แบบว่าไม่เคยมีอะไรเจ๊งอ่ะ ใครเคย DVD-RW เจ๊งแล้วเป็นงี้มั่ง

ตกใจหมดเลย นึกว่า แผ่น PRINCO 7 แผ่น สุดท้ายเป็นแผ่นปลอม

ถ้าไรท์ไม่ได้ ก็ชัวร์ละครับ

Comment

ลองอัพเดตตัว Firmware ไดร์ฟ ดูครับ อาจจะช่วยได้

Comment

ของผมสิครับ ไรท์ได้ปรกติ แต่ดันอ่านที่มันไรท์เองไม่ได้ เสียค่าแผ่นไปแล้ว 200 บาท (dvd9)

แบบนี้ให้มันพังแบบไรท์ไม่ได้ไปเลยยังจะดีกว่า -*-

Comment

ของผมตอนมันพังมันจะอ่านแผ่นแล้วอ่านแผ่นอีกแต่ก็บอกว่าไม่มีแผ่นซะงั้น หรือใส่แผ่นเปล่าเข้าไปก็ไม่เจอบอกไม่มีแผ่น ต้องเป็นแผ่นแท้ใหม่ๆ เลยจะอ่านได้มั่งไม่ได้มั่ง

Comment

ลองอัพเฟิมแว หมดประกันก็ แกะมันเลย

Comment

เป็นธรรมดาครับ แค่เส้นผมเข้าไปเส้นเดียวก็เป็นแล้วแต่ถ้าเสียเองแล้ว หมดประกันก็ต้องทำใจลองเปลี่ยนสายก่อนดีใหมครับ

Comment

ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามาทั้งหมดจริงๆ ล่ะก็ เสียแล้วแน่ๆ เปลี่ยนใหม่เถอะครับ

Comment

Working...
                X