Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงๆ แล้ว X-fi กับ Audigy เสียงมันคนละแนวกันนี่หว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงๆ แล้ว X-fi กับ Audigy เสียงมันคนละแนวกันนี่หว่า...

จริงๆ แล้ว X-fi กับ Audigy เสียงมันคนละแนวกันนี่หว่า.
    ฟังแล้วได้คนละอารมณ์เลย

ความเห็นส่วนตัวครับ
    x-fi ให้ความรู้สึกเสียงถูกปรับแต่งมากกว่าอ่าครับ เล่น MIDI ได้ดีมากๆ
    Audigy ให้เสียงที่สะอาดกว่านะ
    แต่ผมชอบ x-fi มากว่า เพราะความสามารถของไดร์พเวอร์และซอร์ฟแวร์ที่แถมมาให้ ใช้งานได้มากมาย

Comment

คับ ท่าน จขกท เข้าใจถูกแล้ว คนที่บอกว่าเสียง X-Fi ดีกว่าเสียง Audigy แบบฟันธงน่ะ มั่วคับ
      จิงๆ แล้วมันให้เสียงคนละแนวกันเท่านั้นเอง แล้วแต่คนชอบคับ ต้องบอกว่ามันคนละพื้นฐานกันมากกว่า
      การให้เสียงที่แตกต่าง แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลคับ ไม่ว่าจะเพลง หรือหนัง ทำได้ดีทั้งคู่
      แต่เป็นคนละแนวกันคับ

แต่ที่X-Fi ดีกว่าในบางเรื่องก็คือ มันมีฟังก์ชันในการทำงานมากกว่า กล่าวคือ มี feature+add on เพื่อการปรับแต่งเสียงเยอะ สามารถปรับเสียงได้หลากหลายกว่าเท่านั้นเอง

สรุปโดยรวมก็คือ X-Fi ดีกว่า Audigy ตรงที่มีฟังก์ชัน และ feature เยอะกว่า Audigy
      แต่ในเรื่องเสียง แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล บอกไม่ได้หรอกว่า เสียงไหนดีกว่าคับ

ปล.ความรุ้เก่าจากท่านเรือบรบคับ

Comment

แต่ผมชอบ Audigy มากๆเลย
        ยังเสียดายอยู่เลยที่ขายไป

Comment

เพิ่งได้ 2 zs มาคับ
          ชอบมากๆเลย เสียงใสปิ๊ง

Comment

ตั้งแต่ใช้ monster , live de 5.1 , audigy de สีทอง , 2zs , x-fi
            ตัว audigy เสียงคนละโทน กับ 2zs และ 2zs กับ x-fi ผมยังไม่ค่อยความแตกต่างเรื่องเสียงครับ (ส่วนตัว ดูหนังฟังเพลง)

เหมือนมันปรับแต่งเสียงให้เราโดยไม่ต้องปรับ eq กระมัง แต่รายละเอียดของเสียงที่ได้ต่างกันครับ

Comment

Originally posted by MaChoMan View Post
              เพิ่งได้ 2 zs มาคับ
              ชอบมากๆเลย เสียงใสปิ๊ง
              แหม!! ท่านได้มาแล้วเหรอคับ ผมมะได้ไปดูเลย อิอิ
              เปงไงคับเสียงดีป่ะ ผมก็ชอบนะ Audigy2หรือ zs อะ เสียงเหมือนกันเลย อิอิ

Comment

ผมก็ใช้ Audigy ฟังแล้วชอบมากเลยครับ ดูหนัง ฟังเพลงนี่ดีเลยครับ

Comment

ไมมีตังคับ ใช้ออนบอด

Comment

ตอนแรกผมก็ใช้ On Board พึ่งมารุ้ไม่นานนี่เองว่า มันต่างกันจิงๆ ในการดูหนัง
                    แต่ในส่วนเพลง เสียงเครื่องดนตรีชัดขึ้น เบสดีขึ้นมาก แยกแยะเสียงได้ดีกว่า

Comment

น่าลองเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by praypry View Post
                        ความเห็นส่วนตัวครับ
                        x-fi ให้ความรู้สึกเสียงถูกปรับแต่งมากกว่าอ่าครับ เล่น MIDI ได้ดีมากๆ
                        Audigy ให้เสียงที่สะอาดกว่านะ
                        แต่ผมชอบ x-fi มากว่า เพราะความสามารถของไดร์พเวอร์และซอร์ฟแวร์ที่แถมมาให้ ใช้งานได้มากมาย
                        x-fi ให้เสียง midi ที่ดีกว่าจิงหรอครับ

มันสู้การ์ดทำเพลงได้ไหมครับ

แล้วถ้าเอามาทำเพลง ตระกูล x-fi ตัวไหนน่าสนใจครับ

ขอบคุณครับ ^^

Comment

แล้วถ้าเล่นเกมละคับ

Comment

ชอบ 2ZS มากกว่าอะ ผมว่า X-FI แห้งไปหน่อย

Comment

AUDIGY2zsเสียงนุ่มครับ ส่วนx-fi ให้เสียงที่เป็นมิติคมชัดมากๆ(แต่เสียงเกมห่วยแตก)

Comment

Working...
                              X