Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASrock 4Coredual SATA2 pentium E2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASrock 4Coredual SATA2 pentium E2140

อยากทราบวิธี o/c e2140 คู่กับ m/b ASrock 4coredual sata2 พี่ๆคนไหนช่วยผมได้บ้างครับ
    ผมเคยลองทำเองตามที่อ่านใน เว็บเพจ ลองปรับตรง fsb จาก 200 ไปเป็น 260
    ได้ความเร็ว 2.13 ghz แต่เวลาที่ผมปิดเครื่องแล้วผมเปิดใหม่ มันไม่ติด ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อีกที
    ถึงจะติด ผมไม่ได้ปรับอะไรอย่างอื่นเลยผมควรทำยังไงดีครับ (lek619@hotmail.com)

บอร์ด asrock มันไม่ใช่บอร์ดสำหรับการ oc นะครับ
    ถ้าอย่างจะคล็อคก็ต้องเข้าไปคล็อกใน ไบออสครับ ถ้าจะไปให้ไกลก็ต้องพึ้ง bsel mod ครับ

Comment

เปลี่ยนบอดเชื่อปม แรงแน่

Comment

asrock มัน oc บ่ดีม้าง

Comment

BSEL Mod คับ

Comment

Specใหม่ครับ พึ่งเปลี่ยนมาใหม่
            cpu e2140
            m/b asrock 4coredual sata2
            vga gigabyte 7300gt 256mb
            ram kingston 1gb 667
            คิดว่าควรทำอะไรอีกดีครับ

Comment

ทำ Bsel จาก 200 เป็น 266 วิธีทำก็ search เอาแถวนี้แหละ
              จากนั้นก็ปรับ bus จาก 266 ขึ้นไป น่าจะได้ราวๆ 300 แหละ +- นิดหน่อย
              ประมาณนี้ อย่าลืม fix pci-e เป็น 100 ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

ผมใช้ Pentium Dualcore 2.66@3.0 อยุ่ครับ ใช้ Asrock TwinHD ตัวเก่า ตอนนี้วิ่ง 24 ชั่วโมงครับ ตอนนี้เปิดมา เกือบเดือนแล้วยังไม่ได้ปิดเครื่องเ พราะต้องรันงานส่งอาจารย์ ซิ้งเดิมครับ

......ของรักของข้า....

Comment

Working...
                X