Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้มีเกมแนววางแผนใหม่ๆ น่าเล่นบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้มีเกมแนววางแผนใหม่ๆ น่าเล่นบ้างไหมครับ

ตั้งแต่เล่น Tiberium wars จบก็ไม่ได้เล่มเกมพวก strategy อีกเลย เกมใหม่ๆ แนวนี้ก็ไม่เห็นจะออก (หรือว่าผมไม่รู้) เกมใหม่ๆส่วนใหญ่มีแต่คนพูดถึง lost planet ซึ่งผมไม่ชอบเกมแนวนี้เท่าไร วันๆเลยเล่นแต่ dota แก้เซง

เกมแบบ total war ผมไม่เล่นนะครับ เพราะเล่นไม่เป็น
    ช่วยแนวนำเกมวางแผนให้ผมเล่นทีเหอะ เบื่อ dota เต็มทนล่ะ

รอ world in conflict คับ RTS DX9/10

Comment

ได้ลอง Supreme Commander รึยังครับ

Comment

Company of heroes ครับอิอิ เกมส์ปีที่แล้วแต่ยังไม่มีเกมส์ไหนภาพสวย + สนุกเท่าเลย >.< ในความคิดผมนะอิอิ ผมชอบเกมส์แนวสมจริงอ่ะครับ

Comment

เล่นแต่เกม H อิอิ

Comment

ตั้งแต่เล่น Tiberium wars จบก็ไม่ได้เล่มเกมพวก strategy อีกเลย เกมใหม่ๆ แนวนี้ก็ไม่เห็นจะออก (หรือว่าผมไม่รู้) เกมใหม่ๆส่วนใหญ่มีแต่คนพูดถึง lost planet ซึ่งผมไม่ชอบเกมแนวนี้เท่าไร วันๆเลยเล่นแต่ dota แก้เซง

เกมแบบ total war ผมไม่เล่นนะครับ เพราะเล่นไม่เป็น
            ช่วยแนวนำเกมวางแผนให้ผมเล่นทีเหอะ เบื่อ dota เต็มทนล่ะ
            กำลังจะแนะนำซักหน่อย เล่นจบซะละ เผอิญผมพึ่งเล่น หนุกดีเป็นภาคภาษาไทยด้วย รู้สึกมีส่วนร่วมกับเกมส์ดี Company of heroes ก็หนุกดีนะคับ(ผมก็ยังเล่นไม่จบ ยาก) ถ้าชอบแบบ commandos แนะนำ face of war อันนี้ก็หนุก แต่ก็ยังเล่นไม่จบ(ด่านแรก)

Comment

เล่นนี่สิ War Front - Turning Point RTS แนวสงครามโลก+ความไฮเทคแบบโบราณๆ......ลองนึกถึงหนังเรื่อง สกายกัปตัน แบบนั้นแหละ...มีสร้างฐาน สร้างยูนิคแบบ C C ด้วยครับ
              Last edited by armyman; 19 Aug 2007, 07:14:33.

Comment

เล่นนี่สิ War Front - Turning Point RTS แนวสงครามโลก+ความไฮเทคแบบโบราณๆ......ลองนึกถึงหนังเรื่อง สกายกัปตัน แบบนั้นแหละ...มีสร้างฐาน สร้างยูนิคแบบ C C ด้วยครับ
                อ่านมาจากในหนังสือเค้าบอกว่าเป็นทั้ง RTS และ FPS

Comment

ไม่นะ...แค่ ดูมุมมองจากยูนิคนั้นๆ เองครับ...เช่น เล็งปืนใหญ่รถถัง ด้วยมุมมองบุคคลที่1... แต่ไม่เวิกค์หรอกครับ

Comment

Working...
                  X