Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้/เคยใช้ Altec Lansing VS4221 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้/เคยใช้ Altec Lansing VS4221 มั่งครับ

พอดีของผมมันมีปัญหา

คือพอเสียบปลั้ก เปิดสวิท ตัวซับมันจะดัง อือออออออออออ เบาๆ ตลอดเวลาเลยครับ

ของเพื่อนๆ/พี่ๆเป็นกันมั่งป่าวครับ
    Last edited by ozza; 13 Aug 2007, 20:34:47.

เปิดวอลลุ่มเยอะไปรึป่าว ต้องให้สัมพันกันน่ะระหว่างลำโพงกับวินโดวส์ คือ เร่งอย่างล่ะครึ่งอ่ะ ถ้าไม่ใช่อาการนี้ ส่งเคลมด่วน

Comment

ไม่นะครับ ไม่เปิดวอลลุ่มเลย เปิดแต่สวิทอย่างเดียวซับมันก็ดังแล้วครับ ไม่เสียบสายaudioก็ดัง

ถ้าไม่ฟังดีๆจะไม่ได้ยินอ่ะครับ

Comment

ดันหน่อยๆๆ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ต้องเข้าไปฟังใกล้ๆ ถึงจะได้ยินเสียงอย่างที่คุณบอก
          หรือว่าเสียงพัดลมการ์ดจอ 8800GTS ของผมที่ความเร็วรอบ 100% มันจะดังกลบก็ไม่รู้

Comment

ขอเสนออีกวิธีนะคับผม

ปุ่ม R น่าจะสกปรกคับ Altec ปุ่ม R ชอบสกปรกง่าย ^^" ลองเช็ด Contact ดูคับผม

Comment

ของผมไม่น่าเกิดจากสกปรกอ่ะครับ เพราะน้องพึ่งซื้อมาใหม่ๆ

แต่อยากรู้ของคนอื่นเป็นกันปล่าว จะได้รีบไปเคลม

Comment

ลองถามที่ร้านดีกว่า อาจมี DC รั่วออกมาหนะครับ(เป็นอันตรายต่อลำโพงเน่อ)

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ มีเสียงเบาๆ ทั้งที่ลำโพง sat และ sub แต่เบามากๆถ้าไม่เอาหูไปแนบแล้วตั้งใจฟังก็ไม่ได้ยินครับ ลำโพง sat นี่ได้ยินทั้งสองข้างเลยครับ ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องธรรมดานะครับเพราะแอมป์ที่ใช้ขับลำโพงพวกนี้ไม่มีกราว์ด ซึ่งอาจทำให้เกิดเสียงจี่ๆพวกนี้ขึ้นได้

Comment

ผมเคยเป็นกับลำโพง Boston น่ะครับ แต่พอลองเสียบปลั๊กที่จุดอื่นในบ้านก็หายครับ

Comment

ของผมที่satไม่ดังเลย ดังแต่ซับ เวลาเปิดคอมไม่ได้ทำไรจะรำคานเสียงของมัน

ไม่รู้แก้ยังไง

Comment

ถ้าดังเล็กน้อยขนาดเอาหูไปแนบถึงจะได้ยินก็ธรรมดาครับ ถ้าระยะ1เมตรยังได้ยินก็แหม่งๆแล้ว

Comment

ผมว่าน่าจะเป็น noise เข้าไปรบกวนตาม
                          สายสัญญานอะครับ ผมคิดว่าชัวร์เลยแหละ
                          Last edited by Cash Revolve; 15 Aug 2007, 13:11:01.

Comment

สงสัยต้องยกไปเคลม

ของผมแค่เสียบปลั้กไฟ ไม่เสียบแจ้กเสียง เปิดแต่สวิทก็ตังแล้วครับ

เวลานั่งเล่นเนทกลางคืน เงียบๆมันน่ารำคานมากเลยครับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

Working...
                              X