Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ AGP 8X สำหรับ NFSP carbon ในงบไม่เกิน 2 พันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แวะมาดู เอิ๊กๆ

Comment

ถ้า 9550 128bit
      แล้ว 6200 64 bit
      9550 ดีกว่าครับ เอาตัวที่มันวิ่ง 450/700 ไม่รู้เหลืออยู่ป่ะ

Comment

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ
        พอดีเมื่อวานไปเดินหามา เห็นตัวจริงของ 6200, 9550 แล้วรู้สึกว่ามันตามราคาเลยนะครับ
        มันเล็กๆไม่ค่อยแนียนเลย เห็น ati x1550 คนขายบอกว่าไม่ดีหรอก 64 bit เอง
        พอไปดูอีกร้านมี xfx 7300gt ดูตัวการ์ดแล้วรู้สึกชอบมากกว่า เลยตัดใจยอมเกินงบไปซื้อมา
        พอกลับบ้านมาเลยเพิ่งจะคิดได้ว่าสงสัยจะซื้อเกินความจำเป็นซะแล้วเรา
        แต่ยังไม่ได้ลองเลยครับ ว่าลื่นมั๊ย

Comment

Originally posted by tripple_m View Post
          พอดีเมื่อวานไปเดินหามา เห็นตัวจริงของ 6200, 9550 แล้วรู้สึกว่ามันตามราคาเลยนะครับ
          มันเล็กๆไม่ค่อยแนียนเลย เห็น ati x1550 คนขายบอกว่าไม่ดีหรอก 64 bit เอง
          พอไปดูอีกร้านมี xfx 7300gt ดูตัวการ์ดแล้วรู้สึกชอบมากกว่า เลยตัดใจยอมเกินงบไปซื้อมา
          พอกลับบ้านมาเลยเพิ่งจะคิดได้ว่าสงสัยจะซื้อเกินความจำเป็นซะแล้วเรา
          แต่ยังไม่ได้ลองเลยครับ ว่าลื่นมั๊ย
          DDR2 ใช่ป่ะครับ ก็แรงระดับหนึ่งนะครับ ถ้าท่านเล่นทุกวันๆละหลายๆ ช.ม. หรือใช้เล่นหลายๆเกมส์คุ้มแน่ครับ

Comment

Originally posted by tripple_m View Post
            DDR2 ใช่ป่ะครับ ก็แรงระดับหนึ่งนะครับ ถ้าท่านเล่นทุกวันๆละหลายๆ ช.ม. หรือใช้เล่นหลายๆเกมส์คุ้มแน่ครับ

Comment

ซื้อ 7600GS AGP ไปเลยครับ ซื้อทั้งทีเอาแรงกว่าเดิมมากๆหน่อย

Comment

DDR 2 ครับ
                7600GS ต้องสั่่งครับ ไม่มีร้านมีเลย
                แต่งบไม่พอแน่ครับ เจ้าของร้านบอก 6 พันกว่าบาท
                แต่ว่าวันนี้เอามาลองกับเครื่องแล้วยังเล่นกระตุกๆเลย สงสัยเป็นที่แรมแหละ
                เครื่องผม pentium 4 1.8 socket 478
                hdd 40 GB, ram ddr 400 512GB
                ลง window vista อยู่คับ พอลง driver 7300GT ตัวใหม่(ไปโหลดจาก nvidia)
                มันบอกว่า ram vga = 320 (256 จากการ์ด + 64 Share) ไม่รู้มันจะ share ทำไม
                แรมเครื่องยิ่งน้อยๆอยู่ พรุ่งนี้ว่าจะไปถอย ram hynix ddr 400 จาก JIB มาเพิ่มครับ
                ถูกสุดแล้ว (1GB = 1400)

Comment

ออ ถามท่านผู้รู้อีกอย่างนึง ไอ้ xfx ที่ถอยมานี่มันให้ผมเสียบไฟตรงให้การ์ดด้วยอะ
                  ที่กล่องมันบอก รุ่น 7300 นี่ต้องเสียบด้วยเหรอ

Comment

Working...
                  X