Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drive DVD-RW จะ burn ดีวีดี ได้ประมาณกี่แผ่น ก่อนที่หัวอ่านมันจะเสื่อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drive DVD-RW จะ burn ดีวีดี ได้ประมาณกี่แผ่น ก่อนที่หัวอ่านมันจะเสื่อม

คืออยากทาราบ ว่ามันจะไรท์ แผ่น dvd ได้ประมาณกี่แผ่น ก่อนที่หัวอ่านมันจะไปไม่ไหวแล้ว
    และถ้าไรท์ต่อเนื่องกันเป็นชั่วโมง จะเป็นอะไรหรือเปล่า
    ขอบคุณครับ

ไม่รู้อ่า ผมไร้ท์มาเรื่อยเปื่อยแล้วนับๆดู cd (50 แผ่น/หลอด) ใช้มาแล้ว 10 กว่าหลอด dvd อีก 10 หลอด เหมือนกันแต่หลอดละ 25 แผ่น ใช้มา 10 เดือนแล้วอ่ะนะ ไร้ท์หนักๆที่สุดก็ติดต่อกัน 20 แผ่น (คิดว่าประมาณ 4-5 ชม.) ยังไม่เป็นไร ส่วนอื่นมันจะเสียแทน ไอ้ตรงแถบเลื่อนอ่ะ ค้างเลย

Comment

ไม่รู้อ่า ผมไร้ท์มาเรื่อยเปื่อยแล้วนับๆดู cd (50 แผ่น/หลอด) ใช้มาแล้ว 10 กว่าหลอด dvd อีก 10 หลอด เหมือนกันแต่หลอดละ 25 แผ่น ใช้มา 10 เดือนแล้วอ่ะนะ ไร้ท์หนักๆที่สุดก็ติดต่อกัน 20 แผ่น (คิดว่าประมาณ 4-5 ชม.) ยังไม่เป็นไร ส่วนอื่นมันจะเสียแทน ไอ้ตรงแถบเลื่อนอ่ะ ค้างเลย
      ท่านไรท์แผ่นขายเหรอคับ ^^

Comment

แล้วแต่ดวง แล้วแต่โชค แต่ฟันธงว่าไม่เกิน 5 พันแผ่นแน่นอน

Comment

Originally posted by Cesc View Post
          แล้วแต่ดวง แล้วแต่โชค แต่ฟันธงว่าไม่เกิน 5 พันแผ่นแน่นอน
          ง่ะ.. แล้วทำไม liteon ของผมซื้อมายังไม่ทันถึงปี ไรท์ ไปยังไม่ทันถึง 200 แผ่น ก็ออกอาการเสียแล้ว
          คือพอไรท์เสร็จ มาพลิกดูที่แผ่น DVD มันมีรอยด่าง เหมือนไรท์ ไม่ทั่วทั้งแผ่น นึกออกไหมครับ ประมาณว่า เหมือนท้องฟ้าที่มีเมฆขาวปกคลุมไปทั่วแต่ก็ยัง พอมองเห็นท้องฟ้าสีครามเป็นหย่อมๆ....
          เป็นเฉพาะแผ่น DVD แผ่น CD ไม่เป็น

Comment

Originally posted by Salemslot View Post
            ง่ะ.. แล้วทำไม liteon ของผมซื้อมายังไม่ทันถึงปี ไรท์ ไปยังไม่ทันถึง 200 แผ่น ก็ออกอาการเสียแล้ว
            คือพอไรท์เสร็จ มาพลิกดูที่แผ่น DVD มันมีรอยด่าง เหมือนไรท์ ไม่ทั่วทั้งแผ่น นึกออกไหมครับ ประมาณว่า เหมือนท้องฟ้าที่มีเมฆขาวปกคลุมไปทั่วแต่ก็ยัง พอมองเห็นท้องฟ้าสีครามเป็นหย่อมๆ....
            เป็นเฉพาะแผ่น DVD แผ่น CD ไม่เป็น

เปรียบเทียบได้น่ารักดี

เออ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย -_-"

Comment

ผมใช้มา 8 เดือน ไร้ท์ DVD ไป 5 หลอด ยังเนียนๆ อยุ่เลยครับ

ก่อนหมดประกัน เอาไปเคลมซักรอบ อิอิ

Comment

อายุการใช้งานมันขึ้นกับจำนวนรอบที่หมุนไป เป็นล้านนู่นนะ
                และ การไรท์ติดๆกันทำให้เสื่อมไว เช่นของ Asus ในคู่มือก็บอกไว้ว่าอย่าไรท์ติดต่อกันต่อเนื่อง 30 นาที นานๆ พักนิดแล้วไรท์ต่อก็ok

Comment

Working...
                X