Announcement

Collapse
No announcement yet.

หากันหลายคนครับเลยจัดให้ file ล้างสนามแม่เหล็กลำโพง DemagnetizingSweep-BurnSpeeker

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หากันหลายคนครับเลยจัดให้ file ล้างสนามแม่เหล็กลำโพง DemagnetizingSweep-BurnSpeeker

หัวข้อเหมือนข้างบนครับ อันนี้ คำอธิบาย
    อธิบาย: เครื่องเสียงเมื่อเล่นไปนานๆ จะมีสนามแม่เหล็กตกค้าง ในเครื่องบ้าง ตามสายเสียบระหว่างเครื่องบ้าง กระทั่งสายลำโพง
    ให้คุณเปิดเล่นแทรคนี้ อย่างน้อยสัก 3 รอบ ติดต่อกัน เปิดในระดับเสียงที่คุณฟังโดยปกติ เสียงเพลงจะใสสะอาดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    เปิดบ่อย ๆ สักอาทิตย์ละครั้ง ๆ ละ 3 รอบติด ๆ กัน จะมากกว่านี้ก็ไม่ว่ากัน
    ผมเอาแทรคนี้ใส่ลงไปใน ipod แล้วเปิดเล่น เพื่อล้างสนามแม่เหล็ก ก็ได้ผลดีครับ เสียงสะอาดขึ้นมาก

*ที่สำคัญไม่ส่งผลเสียใดๆกับเครื่องเสียงครับ ลองดูก็ไม่เสียหาย

ข้อพึงระวัง
    1. อย่าเปิดดังเกินกว่าที่ฟังโดยปกติ ทางที่ดีเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น สัก 3 นาที
    2. ไม่แนะนำให้บีบอัดเป็น format อื่นนะครับ

-----------------------------------------------------------------

มันเป็นการไล่คลื่นความถี่ที่ละจุด จากต่ำสุดแถว 4Hz ไปเรื่อยๆ จนถึงราวๆ 25000Hz( ผมวัดได้ถึงแค่นี้ )
    ถ้าฟังกับโปรแกรมที่ฟังประจำพวกวินแอมหรือวินโดว์มีเดีย พอซักวิที่ 55.5 ถึง 56.5 จะไม่ได้ยินเสียงอะไรแล้ว ก็ ตู๊ดเพราะเป็นคลื่นความถี่สูงเกินกว่า
    ลำโพง หูฟัง ซาวน์การ์ด หรือหูคนก็แล้วแต่ ที่จะได้ยิน สูงขนาดยุงบินหนีลำโพงเลย แต่หูคนจะรับได้ตั้งแต่ราวๆ 16Hz - 20000Hzแค่นั้น
    ( แต่ถ้าลำโพงมียี่ห้อหน่อยจะรู้สึกได้ว่ายัง วี๊ด ๆ อยู่ )
    หลักการก็ประมาณว่าให้ดอกลำโพงขยายตัวครบทุกย่าน ออกจะคล้าย ๆ การเบิร์นลำโพง หรือหูฟังที่ซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก ซึ่งจะทำให้เสียงแข็ง ๆ
    แต่ถ้าฟังไปเรื่อย ๆ ใช้ ๆ ไปซัก 100 ชั่วโมง ก็จะเริ่มอยู่ตัวขึ้นนะครับ

ปล. ผมใส่ .rar มานะครับไม่ได้ดันแปลงนามสกุลจากเวปต้นฉบับแต่อย่างใด ได้ไฟล์นี้มาจาก www.thaiware.com หลายปีมาแล้วครับ ผมก้ใช้อยุ่เป็นประจำครับ

เลือกดาวโหลดข้างล่างนะครับ เรามันไม่ใช้สมาชิกเขาไม่มีพาสแต่อย่างไรไฟล์นี้ผมอัพเองไม่ได้ก็อปจากที่อื่นแล้ว ถ้าโหลดแล้ว ใครมีเวลาก็ช่วย อัพต่อให้ให้ด้วยนะครับ มันจะมีอายุประมาน 45วัน

http://sv2.gushare.com/file.php?file...d0adce65dfd239

ผมใช้ ไฟล์ยาว 63 นาทีเบิร์นลำโพง ทำให้ออกครบทุกอย่างเสียง
    หลังจากเบิร์นเสียงจะ เพี้ยนๆไปสักพัก แต่พอฟังเพลงไปเรื่อย มันจะสุดยอดมา โอ้ว!

ผมเบิร์นไป 6 ชั่วโมง แน่ะ ไอไฟล์ 63 นาทีของผมน่ะ วนไป 6 รอบ 555+
    Last edited by Poomsan; 14 Aug 2007, 01:38:26.

Comment

มันไม่ใช้ตัว เบริน์นะครับท่าน มันเป้นตัวล้างแถบแม่เหล็กในลำโพงครับ ตามที่ผมเข้าใจ

Comment

แหล่มคับ มาดูดไปลองแว้ววว

Comment

ขอด้วยคน

Comment

นี่ต้องสมัครสมาชิกก่อนหรือครับ ถึงจะโหลดได้ ผมโหลดไม่ได้นะ ใครโหลดแล้วชว่ยอัพที่อื่นให้ผมหน่อย ที่นี่ผมโหลดไม่ได้ เนตช้า นะครับ

Comment

ไม่ต้องสมัคร แต่มันจะมีเวลาให้รอ เวลากด download ไปแล้ว

Comment

เอาด้วยๆ พึ่งรู้แฮะว่ามีวิธีแบบนี้ด้วย

Comment

น่าลองครับ เด๋วโหลดก่อนนะ ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เคยจะรู้เรื่องแนวนี้เลยแฮะเรา งั้นต้องลอง หุหุ

Comment

เพิ่งเคยได้ยิน หุหุ

แบบนี้ต้องลอง

Comment

แล้วใช้โปรแกรมอะไรเปิดกันครับ
                        ผมใช้ KM media วี้ดตั้งแต่เล่นเพลง
                        ถ้า winamp เสียงวี้ดตอนแรกไม่ได้ยินเลย

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                          แล้วใช้โปรแกรมอะไรเปิดกันครับ
                          ผมใช้ KM media วี้ดตั้งแต่เล่นเพลง
                          ถ้า winamp เสียงวี้ดตอนแรกไม่ได้ยินเลย
                          ปิด Equalizer ใน Winamp รึยังล่ะครับ

Comment

รอเวลานับถอยหลังเสร็จแล้วก็กดฉึกเข้าให้ แล้วก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละ เป็นอันว่าโหลดไม่ได้

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                              รอเวลานับถอยหลังเสร็จแล้วก็กดฉึกเข้าให้ แล้วก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละ เป็นอันว่าโหลดไม่ได้
                              http://picpost.gushare.com/viewimage...le=HPL2541.jpg

ก็โหลดได้นะครับ ^^

ขอบคุณ จขกทครับผม

Comment

Working...
                              X