Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันขึ้น " windows Delayed Write Failed " คืออะไรเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันขึ้น " windows Delayed Write Failed " คืออะไรเหรอ

มันขึ้น " windows Delayed Write Failed " คืออะไรเหรอ

ทำเครื่องเน่าไปเลย ย้ายไฟล์ใหญ่ๆ ก็ล่ม ช่วยทีครับ ..

มีทางแก้เปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

hdd มีปัญหาแล้วคับ

Comment

ก็คิดเหมือนกัน ว่า hd ไปแล้ว

เช็ค HDtune มันก็ไม่มี bad อย่างนี้จะเครมได้ไหมครับ

Comment

มีทางแก

Originally posted by ekhoho View Post

ทำเครื่องเน่าไปเลย ย้ายไฟล์ใหญ่ๆ ก็ล่ม ช่วยทีครับ ..

มีทางแก้เปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

scan disk

Comment

ผมเคยเป็นตอนที่ใช้สายต่อ IDE TO USB ง่ะ เสียบๆ ไว้แล้วอยู่ๆ HDD ที่เสียบ USB ก็หายไปแล้วขึ้นข้อความแบบนี้ แต่พอ restart ใหม่มันก็เป็นปกติ คงจะเป็นที่ hdd หรือไม่ก็สายล่ะครับ ลองเปลี่ยนสายดูก่อนก็ได้

Comment

ของผมเคยขึ้นตอนที่ย้ายไฟล์จาก external hdd แล้วสาย usb มันหลุดน่ะ แต่ถ้าต่อใหม่แล้วมันก็หายอ่ะ

Comment

เคยเป็นคับกับ HDD 500GB ลูกใหญ่ๆ
              ลองหาข้อมูลจาก เวปฮาร์ดดิส กับเมนบอร์ด หาตรงปัญหา ขนาด HDD ใหญ่ๆ
              ผมลอง Flash Bios MB รุ่นใหม่ขึ้น
              หายสนิท ศิษย์ไม่ส่ายหน้า
              ไม่รุเกี่ยป่าว แต่หายแล้ว
              ว่าแต่ บอร์ด รุ่นไหนคับ

Comment

ลองเซ็ตจั้มเปอร์ใหม่นะคะ ลองดู

Comment

ผมซื้อ HDD SATA Seagate 320 GB มาวันที่ 22/4/52 ลองเช็คดูมีประมาณ 305 GB ปรกติหรือเปล่าครับ
                  และตอนนี้ ขึ้นข้อความ windows-delayed write failed
                  dtech powersupple 450 W ใหม่เอี่ยม
                  สาย SATA มาพร้อม HDD
                  ไม่มี UPS
                  สาเหตุ จะมาจากอะไรได้อีก ครับ

Comment

Originally posted by chawanpich View Post
                    ผมซื้อ HDD SATA Seagate 320 GB มาวันที่ 22/4/52 ลองเช็คดูมีประมาณ 305 GB ปรกติหรือเปล่าครับ
                    และตอนนี้ ขึ้นข้อความ windows-delayed write failed
                    dtech powersupple 450 W ใหม่เอี่ยม
                    สาย SATA มาพร้อม HDD
                    ไม่มี UPS
                    สาเหตุ จะมาจากอะไรได้อีก ครับ
                    ถึงจะเก่าไปหน่อยแต่อยากตอบเพื่อท่านอื่นๆที่เป็นเหมือนกัน ผมเพิ่งเจอกับตัวเมื่อกี่เลย ซัพพลาย800w
                    ขึ้น windows Delayed Write Failed ทุกไดร์เลยจนอารมย์เสียไปเลยจากลองๆหาดูหลาๆเว็บ แล้วก็เอามาลองกับตัวเอง
                    ปัญหานี้ส่วนใหญ่เกิดกับสายไฟที่ต่อจากซัพพลายหลวมหรือไม่ดี เช่นของผม สายไฟsata มี 2 หัว ลองสลับหัวที่มีปัญหาแล้วหายเป็นปกติเลย
                    หรืออาจจะมาจากสายsata หลวมก็เป็นได้ ^^

Comment

Working...
                    X