Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวร้าย GF8800 กะ RD2900 ไม่ Support DX 10.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวร้าย GF8800 กะ RD2900 ไม่ Support DX 10.1

ผมเอาของชาวบ้านเค้ามาเล่าต่อน่ะงับ
    http://www.theinquirer.net/?article=41577

DX 10.1 มานจามาพร้อม Vista SP1 ปลายปีนี้
    32-bit floating point filtering <---มันคืออะหยัง
    4xAA is a compulsory standard <---แล้วผมจาใช้ได้มะเนี่ย มานบังคับใช้แว้วอ่า

มะรุ MS เพ่แกจารีบไปไหน ผมยังใช้ 9.0c อยู่เวย เกมออกมา Support ก็บ่มี

ก็ใช้ XP กันต่อไป จะรีบใช้ Vista ไปทำไม อิอิ สงสัยจะกลัวว่าไม่ทันเทคโนโลยี

Comment

32-bit floating point filtering <---มันคืออะหยัง
      คิดว่า น่าจะช่วยให้การคำนวณ เลขทศนิยม ดีขึ้น/เร็วกว่าเก่า

4xAA is a compulsory standard <---แล้วผมจาใช้ได้มะเนี่ย มานบังคับใช้แว้วอ่า
      G80/R600 น่าจะใช้กับ DX10.1 สบายๆ นะ เพราะทั้ง 2 GPU นี้ก็รองรับ 8X AA อยู่แล้ว ไม่น่าจะมีปัญหาไรกับ 4X AA อาจจะต้องเปิดใน Driver ทิ้งไว้เลยล่ะมั้ง -*-

Comment

ปกติ ตอนนี้พอดาวโหลดอัพเดทจากเว็บ Vista มันก็อัพเป็น Sp1 แล้วนิ แต่ยังไง 10 หรือ 10.1 มันก็คือเวอชั่น 10 ละ มันไม่เหมือน 9 กับ 10

Comment

คิดถูกแล้วที่ยังไม่สอยซีรี่ย์8*-*

Comment

DX1.0 ยังไม่ได้ใช้ เลย อะ
            อีกนานนนนนนนนนนนนนนนนนน
            กว่าเกมส์จะมา Vista ยังไม่เคยมีคนใช้กันเยอะเลย อะ

Comment

ไม่ค่อยน่าวิตก เพราะยังไม่มีปัญญาได้ใช้เลยเรา หุหุ

Comment

ผมว่า 10 มันก้อน่าจะอัพเป็น 10.1ได้แหละ ส่วนตัวนะยัง 9อยูถ่เหมือนเดิม

Comment

แหมมม.. วิตกกันไปได้ 10.1 มันแค่บังคับเปิด AA จากเกมส์ครับ คือเปิดให้อัติโนมัติ

Comment

น่าจะเหมือนกะสมัย 9.0 9.0a. 9.0b. 9.0c. ละมั้ง?
                    ยัง DX9c. ผมก็เล่นได้แหล่มแล้ว

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ไม่ค่อยน่าวิตก เพราะยังไม่มีปัญญาได้ใช้เลยเรา หุหุ
                      ถูกครับ เห็นด้วยกับคอมเมนท์ท่านจัง

คือที่เอามาเล่าไม่ได้จะให้ตกใจอะไรกันนะครับ เพราะผมคิดว่าท้ายังไงแล้วมันก็น่าจะมี Driver + F/W ออกมารองรับอยู่ดีแหละ

ดูๆแล้ว ไอ้ Vista เนี่ยมันกะลังจะล้าง Hardware เก่าๆทิ้งออกจากระบบนะเนี่ย คงไม่ใช่แค่การ์ดจอแว้ว เกลียด MS ก็เพราะอย่างงี้แหละ

Comment

รอมันแน่นอนกว่านี้ค่อยซื้อดีกว่า

Comment

Working...
                        X