Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปั้มของ Tt Bigwater 745 แรงพอมั้ย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปั้มของ Tt Bigwater 745 แรงพอมั้ย ?

กำลังจะซื้อชุดน้ำของ Tt Bigwater 745

แล้วผมจะใส่ Water block ตรงชิบ NB กับ SB

แล้วก็ใส่เจ้าตัว Thermaltake Aquabay M1 ด้วย

ไม่ทราบว่าปั้มจะแรงพอมั้ยครับ

ไม่พอค้าบบ มันโหดเกินไปเด้อ จะกลับบ้านเก่าเอาง่ายๆ

Comment

ใช้ปั้มแบบไหนถึงจะพออ่ะครับ

เดิม ๆ ของเจ้า Tt 745 มัน 400L/hr

ถ้าเปลี่ยนเป็นของ Alphacool 720L/hr จะไหวมั้ยครับ

http://www.alphacool.de/product_info...pump-12V-.html

Technical data:
      Pump-performance: 720 lt/h
      Hoisting Depth: 1,5m
      Dimensions: (LxWxH) 115x105x55mm
      Power Consumption: 8W
      Connection: G1/4"-screw thread
      Connection data: 12V, direct current, also adjustable from 6V up to12V
      Connection cable with power supply unit approx. 50cm
      Sound intensity: approx. 19dBA (comparable with a Eheim 1046)
      Weight: approx. 590gr

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
        กำลังจะซื้อชุดน้ำของ Tt Bigwater 745

แล้วผมจะใส่ Water block ตรงชิบ NB กับ SB

แล้วก็ใส่เจ้าตัว Thermaltake Aquabay M1 ด้วย

ไม่ทราบว่าปั้มจะแรงพอมั้ยครับ

เปลียนที่ ระหว่าง Thermaltake Aquabay M1 ไปที่ Liq tank ครับแล้วไม่ต้องใช้ Liq tank เพราะ Aquabay เป็น tank ในตัวอยู่แล้ว
        ก็จะกลายเป็น
        Aquabay -pump-CPU-NB-SB-Radiator240mm หรือ
        Aquabay-pump-CPU-Radiator120-NB-SB-Radiator120mm
        ส่วน pump ถ้าใช้ Alphacool แรงดันพอครับเคยใช้ตัวนีัมาแล้ว
        Last edited by System; 14 Aug 2007, 19:01:34.

Comment

41 ยูโรแหนะ เพิ่มอีกหน่อยเล่นของแรงไปเลยดีกว่าคับ

หรือไม่ก็อีฮาม 1250 สเปค 1,000 ลิตร Hmax 2 เมตร
          มีตัวแทนจำหน่ายในบ้านเราด้วย รู้สึกว่าจะรัปกระกัน 1 หรือ 3 ปีนี่แหละ จำไม่ได้แล้ว

Comment

ขอบคุณท่าน System และท่าน CBR150 มาก ๆ ครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ หมายถึงพวกปั้มอ่ะครับ

ยังไงช่วยแนะนำให้ทีครับว่า ปั้มตัวไหนที่เหมาะสมกับแบบที่ผมวางเอาไว้

Aquabay-pump-CPU-Radiator240-NB-SB-Radiator120mm

ปล.ขอแบบที่หาซื้อได้ในเมืองไทยนะครับ ผมสั่งซื้อทางเน็ตไม่เป็น หมายถึงต่างประเทศอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

Comment

มาเก้บข้อมูลครับ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                ขอบคุณท่าน System และท่าน CBR150 มาก ๆ ครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ หมายถึงพวกปั้มอ่ะครับ

ยังไงช่วยแนะนำให้ทีครับว่า ปั้มตัวไหนที่เหมาะสมกับแบบที่ผมวางเอาไว้

Aquabay-pump-CPU-Radiator240-NB-SB-Radiator120mm

ปล.ขอแบบที่หาซื้อได้ในเมืองไทยนะครับ ผมสั่งซื้อทางเน็ตไม่เป็น หมายถึงต่างประเทศอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
                ลองโทรไปหา เจ้กุ้งร้าน TK ดูเค้ามี pumpของalphacool เหลืออยู่หรือเปล่า
                http://www.tkcom99.com

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล ไม่พอคับผมว่านะเล่นของแรงไปเลย swiftech 655 ไรประมาณนี้ หรือ 350 ก็ได้แรงดี ยืมรูปปั๊มทั่น CBR150 มาให้ดูก๊าบบบ swiftech 655

Comment

ปั้มของชุด 745 มีขายแยกป่าวครับ ตัวละประมาณกี่บาทครับ...

Comment

ลองดูปั๊มของ TT ที่หน้าเวปของร้านเจไดสิครับ เอามาใหม่ 500L จะแรงกว่าของ 745 อีก

Comment

Working...
                      X