Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดู E6750 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดู E6750 หน่อยครับ

ทำไม CoreSpeed วิ่งแค่ 2002 MHz ซึ่งมันต้องวิ่งที่ 2600 MHz ไม่ใช่หรือครับ
    มีภาพให้ดูด้วย ขอบคุณมากครับท่าน มือใหม่ครับท่าน
    Last edited by Mrtmrt; 14 Aug 2007, 14:57:10.

ต้องเข้าไปปรับใน Bios ครับ มันจามีหัวข้อที่ เข้า C1E stage ปามานเนี้ยครับ มานจาทำประมาณว่า ถ้าcpu ไม่ได้ทำงานหนัก จะลด core ลงมา งานต่ำกว่าปกติ เพื่อประหยัดไฟครับ ถ้าทำงานหนักขึ้นก็จาวิ่งเร็วขึ้น ให้ปรับตรงนี้ออกครับ จะวิ่งปกติ

Comment

^^
      ตามนั้นเยย

อย่าลืมฟิกตัวคูณเป็น 8 ด้วยเน้อ

Comment

ขอบคุณท่าน ทั้ง 2 มากครับ เดี๋ยวคืนนี้จะไปปรับครับ

Comment

^^"
          เหมือนกันเลยท่าน 555+
          บัส 1333 อะ หุหุหุ (E6600)

Comment

Originally posted by Plasma View Post
            ต้องเข้าไปปรับใน Bios ครับ มันจามีหัวข้อที่ เข้า C1E stage ปามานเนี้ยครับ มานจาทำประมาณว่า ถ้าcpu ไม่ได้ทำงานหนัก จะลด core ลงมา งานต่ำกว่าปกติ เพื่อประหยัดไฟครับ ถ้าทำงานหนักขึ้นก็จาวิ่งเร็วขึ้น ให้ปรับตรงนี้ออกครับ จะวิ่งปกติ
            ทำตามนี้แล้วจะหายครับ

ปล. ปัญหานี้มีคนตอบไปแล้วกว่า 5 ล้านครั้งทั่วโลก(เวอร์ไป )

Originally posted by dears View Post
            ^^
            ตามนั้นเยย

อย่าลืมฟิกตัวคูณเป็น 8 ด้วยเน้อ
            อันนี้ไม่ต้องทำก็ได้ครับ ถ้าหาก disable C1E แล้วมันจะ fix ตัวคูณให้อัตโนมัติครับ

Comment

Thanks สำหรับทุกท่านครับ

Comment

ถ้าใช้งาน 6750 แบบทั่วๆไปไม่ OC ต้องไปปรับแบบนี้ในไบออสมั๊ยครับ หรือต้องปรับเฉพาะเวลา OC ครับ

Comment

ตกลงที่ลดความเร็วลง ดี หรือ ไม่ดี
                  สมควรปิดมั้ยครับ หรือ ปล่อยมันไป ใครก้ได้บอกที

Comment

Originally posted by inwclub View Post
                    ตกลงที่ลดความเร็วลง ดี หรือ ไม่ดี
                    สมควรปิดมั้ยครับ หรือ ปล่อยมันไป ใครก้ได้บอกที
                    จะว่าดีก็ดี ครับ
                    พร้อมเตรียมที่จะงานเต็มประสิทธิภาพในการทำงาน
                    หรือจะรอพัก สแตนบายอยู่นิ่งๆ แล้วค่อยทำงานก็ได้ แล้วแต่ชอบ
                    เหมือนเราสตาร์สรถพร้อมออกตัวนั้นละมั้ง กับ นั่งที่รถเฉยรอสตาร์ส (เหมือนมั้ง)

Comment

Working...
                    X