Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับคนงบน้อย 2 ชุดนี้ คุ้มและประหยัดที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับคนงบน้อย 2 ชุดนี้ คุ้มและประหยัดที่สุดครับ

ชุด 1
    ASRock ConRoe1333-D667 2010.-
    Intel Celeron D 420 1.6GHz 800MHz 1510.- = 3520ใจเล้งชุดนนี้ไว้น่าจะแรงกว่า สมพร แต่ไม่รู้เยอะรึป้าว
    Intel Pentium E2140 1.6GHz 800FSB 2380.- = 4390***อีกใจก็อยากได้แต่งบบานปลาย-*-
    ชุดนี้ เน้นคุ้มประหยัด CPU 2 ตัวนี้ ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันอะครับ
    2ชุดนนี้ราคา ต่างกันประมาณ870

ชุด 2
    ASRock ALiveNF6G-VSTA 1960.-
    AMD Sempron 64 3200+ 1.8GHz 1140.- = 3100.-ชุดนนี้เลงไวเมื่อ6เดือนที่แล้ว

ข้อถามอีกหน่อยครับ
    1.ผมไม่รู้ว่า VGA ออนบอด์ร 2ตัวนนี้ อันไหนแรงกว่า อะครับ แล้วแชร์แรมได้เท่าไร
    2.ASRock ALiveNF6G-VSTA เห็นว่าปรับไฟได้ด้วย จริงรึป้าวครับ
    3.ASRock ConRoe1333-D667 ผมไม่รู้ว่าปรับไฟได้รึป้าว

ช่วยชีนำที แหะๆๆ ชุดนี้เอาไวโหดลบิท เล่นเก่มนิดหน่อย ออดิชั่น Dota และก็ดูหนัง VGA on MB พอไหวไม่ครับ
    ใจอยากได้ INTEL เพราะเผื่อเป็นอะไหล่ให้ DS4 กับ E4300 ผมได้เผื่อแต๊บ ยังใส่แทนกันได้
    Last edited by kidnapped1; 14 Aug 2007, 15:48:18.

เกิดอะไรขึ้น ผิดหมวดรึ นี้ เงียบจัง

Comment

ไม่ผิดหรอกครับ
      แค่ไม่เคยใช้ทั้ง 2 ตัวนี้ นะ 555+
      ก็เลยไม่รู้ ครับ
      รอท่านที่ใช้อยู่ครับ

Comment

- - ผมก็ไม่รู้ เหมือนกันเลย ต้องมาหาความรู้

Comment

ตามความคิดผม ผมเชียร์เจ้า Celeron D420 ที่เอาไปวิ่งบน ASRock ConRoe1333-D667 มากกว่าครับ เพราะอนาคตอาจจะอัพไปเล่น Pentium E ได้ ซึ่งตัว 2180 ตอนนี้ก็มีมาให้เห็นตัวกันบ้างแล้วครับ

Comment

Conroe1333-D667 ถ้าเพิ่มไฟไม่ได้
            ก็ให้ Vcore Pin Mod ที่ตัว CPU เอาคับ

Comment

ผมเลือกชุดนี้ครับ

ชุด 2
              AMD Sempron 64 3200+ 1.8GHz 1140.- = 3100.-

ประหยัดคุ้มค่าและพอเพียงกับงานที่บอกมา
              อีกอย่างซีพียูอัพเพิ่มตอนหลังก็ไม่ยากครับ

Comment

Originally posted by tupac View Post
                ผมเลือกชุดนี้ครับ

ชุด 2
                AMD Sempron 64 3200+ 1.8GHz 1140.- = 3100.-

ประหยัดคุ้มค่าและพอเพียงกับงานที่บอกมา
                อีกอย่างซีพียูอัพเพิ่มตอนหลังก็ไม่ยากครับ
                เพิ่งเห็นอันนี้เข้าท่าแฮะ

AM2 CPU แรงๆ ราคาลงเรื่อยๆ ครับ ยังแรงต่อได้อีก

อนาคต ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดภายหลัง บอร์ด ยังไม่ตกรุ่นง่ายๆ

Comment

ส่วนตัวเชียร์ชุดที่ 2 นะ

Comment

ดูจากงานแล้ว...ชุดสองเหมาะสุด...โหลดบิดไปเน้นฮาร์ดดิสก์แทน..

Comment

1.AMD Sempron 64 3200
                      2.Intel Celeron D 420

ท่านคิดว่า 2 ตัวนี้ อาไรแรงกว่ากันอะครับ ราคา ไล่ๆๆ กัน

Comment

ชุด 2
                        AMD Sempron 64 3200+ 1.8GHz 1140.-
                        AMD Athlon 64 3000+ 1.8GHz 1560.- ไว้เป็นตัวเลือกถ้าอยากเล่น AMD น่ะ

แจ่มครับ celly แรงกว่าก็จริง แต่เรื่องราคา 1510.- นี่ ...ทำไม่เล่น Athlon64 3000+ เลยหล่ะ แรงพอๆกัน หุหุ

Comment

ถ้าคุณภาพมันไม่ต่างกันมาก เพราะ แพงกว่า 300-400 ร้อย
                          ใจอยากได้ INTEL เพราะเผื่อเป็นอะไหล่ให้ DS4 กับ E4300 ผมได้เผื่อแต๊บ ยังใส่แทนกันได้
                          Last edited by kidnapped1; 15 Aug 2007, 13:49:08.

Comment

เเยกการ์ดจอเลย ยังไงก็เเจ่มกว่านะ

ราคาตอนนี้ลงมาเยอะเเล้วด้วย ใช้งบเท่าเดิมก็จะได้การ์ดจอด้วยอ่ะ
                            ผมก็รอจะซื้อใหม่อยู่

ราคาก็น่าจะลงอีกเยอะ เงินบาทเเข็งน่ะ เเต่เอ๊ะทำไมบ้านเรายังไม่ลดซะที
                            อุปกรณ์เล้กน้อยขึ้นราคาอีกต่างหาก เพิ่งเช็คเมื่อสักครู่ USA USB Datatraveler รุ่นเเรก 1G ราคา8$ เเต่ในเมืองไทยขึ้นราคาจาก360บาทในช่วงวันเกิดซูฉี มาเป็น400กว่าบาทในวันนี้ครับ

เอาคุณภาพต่ำมาขายด้วย คงเพราะราคาที่ไม่เเพง เเล้วถ้าเจ้งก็คงจะไม่มีใครโวยมั้ง

ผมซื้อของจากต่างประเทศมา ราคาเท่ากันเเต่ต้องยอมรับว่าประกันจะไม่มีเเน่ๆ เเต่เเลกกับคุณภาพการประกอบกับอุปกรณ์ที่ดูน่าใช้กว่าผมว่าคุ้มฮิ ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

เรื่องนี้จะมีปัญหากับพวกราคากลางๆ เเต่ไม่ค่อยพบกับรู่นเเพงหน่อยในบ้านเราครับ

Comment

Working...
                            X