Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE ตั้งโฮมเพจไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE ตั้งโฮมเพจไม่ได้

วันก่อนเจอปัญหาแปลกๆบนเครื่องโน้ตบุคของพี่ที่สำนักงาน

คือทีแรกแกบอกว่า เครื่องแกใช้อินเตอร์เนตไม่ได้ พอเปิดไออีขึ้นมา มันจะขึ้นมาเป็น
    the page cannot be displayed (หน้า errer ของ IE)
    ผมก็ปิง ออกเกทเวย์ได้ ปิงไปกูเกิลได้ แสดงว่าใช้เน็ตได้
    เลยพิมพ์ URL ที่ Address โดยตรง ก็ใช้งานได้
    แต่มันไม่ง่ายอย่างนั้น ซักพักแกก็มาบอกอีกว่า ใช้ไม่ได้อีกแร้ว (พอดี แกไม่เก่งคอม ใช้เป็นอย่างเดียว)

ผมก็เลยทำซ้ำ้กับข้างบนอีกครั้งหนึ่ง และคราวนี้ ผมตั้งโฮมเพจ ไว้ที่กูเกิล
    โอเค ใช้งานได้
    ลองใหม่ ผมปิดหน้าต่าง IE ทั้งหมด แล้วเปิดขึ้นมาใหม่
    ไรฟะ the page cannot displayed อีกแล้ว แต่ยังใช้อินเตอร์เนตได้เหมือนเดิม
    เข้าไปตั้งโฮมเพจใหม่ พอปิดหน้าต่าง IE หมด มันก็จะ errer เหมือนเดิม
    ตั้งเป็น Blank ก็ไม่ได้

เอาใหม่ ลองเปลี่ยนเป็น IE7 (ของเดิม IE6) ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    แสกนสปายแวร์ ไวรัสแล้วก็ไม่เจอ
    ที่ยังไม่ทำคือ ฟอร์แมท ลงใหม่

ตอนนี้พี่แกก็ยังใช้อย่างนั้นอยู่ (เปิดมาก็เออเรอร์ พิมพ์ URL ที่ Address โดยตรง ก็ใช้ได้แต่ไม่สามารถตั้งโฮมเพจได้)

ใครช่วยแก้ปัญหานี้ให้ผมที ขอบคุณหลายๆ

อีกอย่างที่ท่านยังไม่ได้ทำ คือ ยังไม่ได้ลองใช้ Firefox

Comment

ครับ โทดที ผมลืมบอกไป ไฟร์ฟอกใช้ได้ครับ แต่ไออีใช้ไม่ได้ครับ

ไม่ได้ลองโอเปร่าครับ โทดอีกครั้ง

Comment

Working...
      X