Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd x2 3600+ ได้ cpu mark99 220 คะแนนเองงะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd x2 3600+ ได้ cpu mark99 220 คะแนนเองงะ

amd x2 3600+ ได้ cpu mark99 220 คะแนนเองงะ
    ผิดปกติ เหรอเปล่าครับ

ขนาด pentium M 1.73 GHZ ยังได้ 210 เลย

ตกลงมันมิได้แรงกว่า Pentium M 1.73 GHz เลยเหรอ

ได้น้อยผิดปกติ ครับ
    Athlon 3200+ (หัวเดียว) ของเพื่อนผมได้ 234 คะแนน เดิมๆยังไม่ได้ o/c เลย อะ
    ใช้กับแรม Rox 512/533 x 2 เอง
    ของท่านต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ครับ

Comment

ของผม ใช้ แรม kongston 512 / 667
      m/b asrock alive nf6 vsta
      hdd ide 40 gb 7200 rpm 2 mb buffer

แปลกจังทำได้ น้อย ได้ 220 เอง

ใครพอทราบบ้างครับเพราะ อะไร

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
        ของผม ใช้ แรม kongston 512 / 667
        m/b asrock alive nf6 vsta
        hdd ide 40 gb 7200 rpm 2 mb buffer

แปลกจังทำได้ น้อย ได้ 220 เอง

ใครพอทราบบ้างครับเพราะ อะไร
        รอท่านที่ใช้อยู่ลองมาเทสคะแนนให้ดูดีกว่าครับ

Comment

ผิดปกติครับ แต่ผมว่าควรเปลี่ยน hdd ให้เป็นแบบ sata คอมจะเร็วขึ้นนะครับ

Comment

ผมเดา ว่า อาจจะเกี่ยวกับ ระบบ hdd ไหมครับ

เพราะ ถ้า เกี่ยวกับ ใส่ cpu ไม่ลงล็อค ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ

เพราะ ถ้าใส่ผิด จริงไม่น่าเปิด ติด

Comment

งง เลยอะ แบบนี้ น่าซีเรียสปะครับ

Comment

ไม่รู้ทำไมของผมมันเทสได้ตั้ง 300 กว่าๆเลยละครับ แปลกจริงๆ

X2 3600+ 65nm

Comment

ลงรูปให้ดูหน่อยครับ มีไปปรับcpuที่ไบออสหรือเปล่า

Comment

ลองเทส super pi ดูว่าได้เท่าไร

Comment

ลองเช็คดูก่อนว่า วิ่ง 1 Core หรือ 2 Core ครับ

ดูแล้วคะแนนเท่ากับ 1 Core เลยครับ ที่ Speed เท่าๆ กับ Athlon64 3000+

น่าสงสัยครับ ถ้าวิ่ง Core เดียว ก็จะได้คะแนนประมาณนี้ครับ

Comment

โปรแกรมเพี้ยนเปล่า
                        ผมยังเคย X1600XT 3DMARK 03 ทุละ 25000 มาแล้ว ปกติ ต้องได้ประมาณ 10000+

Comment

กำ

รูปครับ ผม

Last edited by newzbaba; 15 Aug 2007, 22:01:34.

Comment

ตามมาตอบ 2 กระทู้เลยครับ

L2 เป็น 256 x 2 ใช่ไหมครับ 90nm

น่าจะประมาณนั้นอ่ะครับ

Comment

Working...
                            X