Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง ราคาแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง ราคาแรม

ผมอยากทราบว่า ผมซื้อมา มันแพงไปป่าว ผมซื้อต่อเข้ามานะ 1700 มันเป็นแรม 512/333 (pc2700) เข้าบอกพึ่งใช้ได้3-4เดือน ซิทเซท ดูจาก cpu-z มันชื่อ hyundai electronics แล้วยี่ห้อมันเขียนว่า nnnix มีไคร รู้จักบั้งอะป่าว ครับ เขาบอกว่ามันผลิต ที่เกลา หลี อะไหร นั้นละ งง แต่แต่อยาดรู้ว่า ที่ซื้อมา มันแพงไปป่าว ตอบที แล้วราคา แรม 512/333 มือ1อยู่ประมานเท่าไหรครับอยากรู้ด้วย

hynix ครับ ไม่ไช่ nnnix

Comment

แรม 512/333 ราคาประมาณ 2000 ครับ

nnnix ใช่ Hynix รึเปล่าครับ อักษรสองตัวแรกจะเขียนหวัดๆหน่อย

Comment

แบบนี้

Comment

ออครับ สงสัยผมคงพิมผิด แล้วยี่ห้อนี้ดีไหมครับ แล้วผมวื้อต่อเข้ามา1700 แพงไปป่าวครับ ใจ จริงอยากได้ บัส400 แต่ใจร้อนไปหน่อย เพราะเกมส์ge หุหุ

Comment

มันผลิตที่ เกาหลี หรอครับ แล้วเข้านิยมใช้กันป่าวครับ รุ่นนี้ ถือว่า ดีใหม่ครับ ตอบที

Comment

็ัHynix ถือเป็นชิปประหยัดคุณภาพดีตัวหนึ่งเลยครับ

สำหรับมือสองราคา 1700 ผมว่าแพงไปนิดนึง

แต่สำหรับแรม 333 ซึ่งตอนนี้หาซื้อยากแล้ว ก็สมเหตุสมผลอยู่บ้าง (แต่ถ้าเป็นผมจะขอซัก 1500)

Comment

ครับขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ เสียรู้กันไป อิอิ

Comment

Working...
                X