Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้โปรแกรมแปลงหน้าตา XP เป็น Vista แบบสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้โปรแกรมแปลงหน้าตา XP เป็น Vista แบบสุดๆ

อยากได้แบบโปรแกรมเดียวเบ็ดเสร็จเลยน่ะค่ะ แบบโปรแกรมเดียวจบ ไม่ต้องเอานู่นเสริมเอานี่เสริม มันยุ่งยากไปอ่ะค่ะ เห็นลีนุกซ์เขามี Beryl Project โปรแกรมเดียวจัดการอินเทอร์เฟซแบบสุดยอด หน้าจอพลิ้วไหวตอนขยับหน้าต่าง สลับหน้าจอแบบกล่องสามมิติ (ตะลึงไปเลยหาดูได้ตาม youtube.com) ย่อหน้าต่างแบบสวยสุดๆ และอีกสารพัดที่ลินุกซ์ Beryl จะสามารถทำได้ อยากให้เอ็กซ์พีมีโปรแกรมจัดการแบบตัวเดียวเอาอยู่แบบนี้บ้าง ใครทราบกรุณาแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่แนะนำนะคะ

ใช้ Vista Transformation Pack 7.0 สิ

Comment

ดูๆ เลือกเอาเลยครับท่าน มีเยอะเลยในนี้นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=37130

Comment

ทำเป็นวิสเสียเลยสิไม่ต้องเลียนเเบบเขา เอา๊เเบบอัปเกรดเขาไปก็ได้ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องFormatด้วย จะได้ส่วนต่อขยายอย่างอื่นด้วย ผมใช้เเล้วดีกว่าการปรับเเค่หน้าจอนะ เสียเวลาหน่อยเเต่คุ้มครับ

Comment

คือ ผม เห็นด้วยกับการตั้งกระทู้นี้ ที่อยากให้เป็น คือ หน้าจะมีครายซักคนทำกระทู้เป็นโปรเจ็คเลย กล่าวคือ บอกทั้งวิธีทำเลย เอาเป็น ขั้นเป็นตอน จากที่ผมได้ไปอ่าน กระทู้ที่คุณ หนูนาตั้งขึ้น พบว่า มานมีการถามปัญหาหลากหลายแล้ววิธีทำก็มาไม่เป็นขั้นเป็นตอน จึงอยากรบกวนผู้รู้ต่างๆที่ใช้ Vista Transformation Pack 7.0 กับ WindowBlind 5.0 นะครับ รบกวนตั้งกระทู้เป็นโปรเจ็คพร้อมวิธีทำต่างๆ รวมถึงไซต์ดาว์นโหลดโปรแกรม แล้วก็ Skin ต่างๆของ วิสต้า รวมทั้งวิธีแก้ ปัญหา ด้วยอ่ะครับ อยากให้มีมากๆ เลยตัวผมดูกระทู้ที่คุณ หนูนาตั้ง ใน ทิพเทคนิคอ่ะ ผมงง

ปล.จามีครายมาตั้งกระทู้ไหมครับ T-T
          ปล.2 คุณ 191 ช่วยก็หน้าจาดีนะครับอิอิ ขอบคุณ ทุกๆคนด้วยนะครับ สำหรับทุกกระทู้ มีประโยชน์มากเลย

Comment

http://www.softpedia.com/progDownloa...oad-74379.html

ตัวนี้เบาเครื่อง สุดสุด ดีกว่าตัวอื่นอื่น ไม่เชื่อก็ลองดู ซิ ไม่ผิดหวัง โอว์ VISTA..TA..TA..TA...TA .........

Comment

ขนาด มีกระทู้ให้แล้ว นะเนี่ย ยังขี้เกียจอ่าน

พาไปสวนมะม่วง เจ้าของสวน ต้องเด็ดมาปลอก ใส่ปากให้ใช่ไหม

Comment

Working...
              X