Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วเครื่องดับไป 3 วิครับ เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วเครื่องดับไป 3 วิครับ เกิดจากอะไรครับ

พอดีผม OC ให้เพื่อนอะครับ พอคล๊อกไปที่ค่านึง กด F10 ออกปุ๊บเครื่องดับเลยครับ

ดับไปประมาณ 3 วินาที แล้วค่อยบูต เคยถามพี่ TWK. ไปแล้ว เห็นพี่เค้าบอกว่าเกี่ยวกับระบบไฟ

ผมลองเพิ่มไฟเข้าไปทั้งแรมแล้วก็ CPU แต่มันก็ยังเป็นอยู่ครับ

หรือว่าผมยังเพิ่มไฟให้มันไม่พอเอ่ย

แล้วถ้าใช้ไปในลักษณะนี้จะมีผลเสียอะไรกับเครื่องไม๊ครับ

ปล. เรื่อง PSU หรือ Spec อะไรพวกนี้หายห่วงนะครับ ผ่านหมด

ของผมก็เป็นครับ หุๆ แต่คิดว่าไฟไม่พอครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน จ๊ะ
      ถ้า o/c จะเป็นหมดเกือบทุกบอร์ดเลยมั้ง (โดนเฉพาะ 965P)

Comment

แหม!! ท่านผมว่ามันปกติ นะ ผมก็เป็น มันเหมือนปิดเครื่องแปปนึง แล้วรีบูทข้อมูลทั้งหมดใหม่มั้ง
        ผมก็เป็น

Comment

ok ครับ งั้นแสดงว่าเป็นปรกติ ขอบคุณทุกท่านครับ....^^

Comment

ไม่รู้อาการเดียวกันป้าวนะ อาการนนี้ตอนเปิดเครื่องจะมีดังที่HDD ใช่ปะครับ ลองฟังดีๆๆจิ ผมเปลี่ยนHDD ก็หายนะ แต่ถ้าคล๊อกแล้วเซฟออก ปกตินะ จะเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง

Comment

มันพยายาม try to boot as your config อ่ะครับ
              ฮ่าๆ ล่อภาษาปะกิต

ต้องดับไปก่อนสิ มันต้องใช้ config ตามที่คุณ set
              เพื่อ control ทุกอย่างตามความต้องการของคุณไง
              รอมันหน่อย รอมันหน่อย งุงิๆ

ไอ้เสียงแกร๊กๆของ m/b น่ะ น่าจะเป็น relay พัดลมอะไรรึปล่าว
              gigabyte แน่ๆเลย อิอิ

ระบบไฟไม่มีปัญหาจ้า เป็นเรื่องปกติ

Comment

ผมใช้ gigabyte มาทั้ง 965P-DS3 จนมาถึง P35-DS4 ก็มีอาการแบบนี้หมดเลยครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ บอร์ด p5b

Comment

ผมก้อเป็น
                    หลังจากอ่านไปลองทำดู
                    มันดับไป3วิจริงๆแฮะ
                    อิอิ

Comment

ถ้ามันนิ่งไปเลยถึงจะผิดปกติ เจ้าของเนี่ยจะเด้งเเทน บรรลัยอีกเเล้วตรู

Comment

ถูกทุกข้อ

เป็นอาการพลาดปกติ จริงนะ

Comment

ของผมพอ Boot เครื้องแล้วมันขึ้น Intel CPU uCode looding error มันเป็นอะไรครับ

Comment

Working...
                          X