Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาของเล่นมาฝากค่ะ ไม่เกี่ยวกับคอม เพื่อนเอามาเล่นที่รร. ไม่แน่ใจว่าเคยเล่นกันรึเปล่า

ลูกบอลฝึกสมาธิ

คุณพ่อซื้อให้จากคลองถม ฝึกสมาธิจริงๆ นอกจากจะฝึกให้นิ่ง สงบ แล้วยังฝึกไม่ให้เราหาค้อนมาทุบหรือเขวี้ยงลงพื้นให้แตกอีกด้วย

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
      เอาของเล่นมาฝากค่ะ ไม่เกี่ยวกับคอม เพื่อนเอามาเล่นที่รร. ไม่แน่ใจว่าเคยเล่นกันรึเปล่า

คุณพ่อซื้อให้จากคลองถม ฝึกสมาธิจริงๆ นอกจากจะฝึกให้นิ่ง สงบ แล้วยังฝึกไม่ให้เราหาค้อนมาทุบหรือเขวี้ยงลงพื้นให้แตกอีกด้วย
      น่าสน แต่ตอนเล่นโคตรขัดใจ - -*

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
        แล้วการที่เราเสียบชาร์ต(ใส่แบตด้วย)ไม่ทราบว่ามันจะใช้ไฟจากแบตหรือจากอแดปเตอร์ แล้วการเสียบสายชาร์ตเล่น wear level จะเยอะไหมครับ
        ใช้ไฟจากอแดปเตอร์โดยผ่านแบต แบตทำหน้าที่คล้าย UPS คือไฟตก ไฟดับ เครื่องก็ยังติดอยู่
        ส่วนเรื่องถอดสายชาร์จเล่นเกม ผมไม่เคยเห็นใครทำนะ เพราะมันก็เล่นได้แค่แปบเดียว

Originally posted by OoPeaRoO View Post
        เอาของเล่นมาฝากค่ะ ไม่เกี่ยวกับคอม เพื่อนเอามาเล่นที่รร. ไม่แน่ใจว่าเคยเล่นกันรึเปล่า

ไม่เคยเล่นเลยยย

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
          แล้วการที่เราเสียบชาร์ต(ใส่แบตด้วย)ไม่ทราบว่ามันจะใช้ไฟจากแบตหรือจากอแดปเตอร์ แล้วการเสียบสายชาร์ตเล่น wear level จะเยอะไหมครับ
          ใช้ไฟ จาก อแด็พเตอร์ครับ

ถ้าจะเล่นเกม หรือ ทำงานหนักๆ แนะนำให้เสียบไฟ เล่นดีกว่าครับ

เพราะ ใช้ไฟจากแบ็ต เขาเน้นประหยัดไฟ ยามเอาไปใช้งานนอกบ้าน ใช้งานนิดหน่อยๆ เช่น เล่น อินเตอร์เน็ต พิมพ์เอกสาร รับส่ง E-Mail ประมาณนี้

เขาเลยมีโหมดประหยัดไฟ ให้ใช้ไฟจากแบ็ตได้นานๆไงครับ

ก็เหมือนที่ท่าน มาถามว่า ทำไม ใช้ไฟจากแบ็ตเล่นแล้วกระตุกนั่นแหล่ะ เพราะมันอยู่ในโหมดประหยัดพลังงาน

- -" สรุปว่า จะเล่นเกม หรือ ทำงาน ที่ต้องการให้เครื่องทำงานเต็มประสิทธิภาพ แนะนำให้ เสียบ แอด็พเตอร์ เล่นเถอะครับ

Comment

• อ้าวกำ จาก อแด็พเตอร์ ผ่านแบ็ต เหรอท่านประธาณ งั้นก็ตามท่านประธาณ ไปแล้วกัน

แต่ยังไงๆ ก็ไม่ควรใช้ไฟจาก แบ็ต เล่นเกมอยู่ดีแหล่ะ

Comment

• ลืมลงชื่อ

ผมใช้ MSI GX660 เด้อครับ

Comment

• พึ่งเอา 4535G หมดประกันไปซ่อม มันเปิดไม่ติด โอยย.. โดนไป 3000
                แต่ช่างใส่แผ่นทองแดงแทนซิลิโคนนิ่ม แล้วเอา MX3 ไปให้ช่างทาด้วย ต่อพัดลมตรงอีก
                เย็นครับ มากๆ แต่พัดลมดังน่ากลัวเหลือเกิน T-T

ปล.ผมควรจะ activate วินโดว 7 ยังไงดีครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  Athlon II X2 245 - 1,690
                  Asrock 770DE3L - 1,500
                  Kingmax 2GB/1333 - 600
                  HIS HD5570 512MB - 2,190
                  รวม 5,980 บาท ราคาจาก Advice ครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by sisocool View Post
                    พึ่งเอา 4535G หมดประกันไปซ่อม มันเปิดไม่ติด โอยย.. โดนไป 3000
                    แต่ช่างใส่แผ่นทองแดงแทนซิลิโคนนิ่ม แล้วเอา MX3 ไปให้ช่างทาด้วย ต่อพัดลมตรงอีก
                    เย็นครับ มากๆ แต่พัดลมดังน่ากลัวเหลือเกิน T-T

ปล.ผมควรจะ activate วินโดว 7 ยังไงดีครับ
                    ถ้าไม่ mod bios ใช้ Loader 1.9.5 ก็ได้ครับ
                    หรือจะเป็น RemoveWAT

Comment

• พื้นหลังใคร 555+

Comment

• ท่าน V สรุปว่ามันผ่านเเบตเหรอท่าน ผมเข้าใจว่ามันมีวงจรตัดการชาจอยู่ตั้งนาน คือเข้าใจว่าพอชาจเต็มมันก็ตัดมาใช้จากอะเเด๊บเตอร์ [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_083-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG][IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_083-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

• สายแล้วเงียบหมด

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
                            สายแล้วเงียบหมด
                            วันนี้วันเสาร์ สงสัยยังไม่ตื่นกันนะ

Comment

• *0* วันนี้ต้องมาทำงาน

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                                ท่าน V สรุปว่ามันผ่านเเบตเหรอท่าน ผมเข้าใจว่ามันมีวงจรตัดการชาจอยู่ตั้งนาน คือเข้าใจว่าพอชาจเต็มมันก็ตัดมาใช้จากอะเเด๊บเตอร์ [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_083-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG][IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_083-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]
                                ท่านก็ลองถอดแบตออกสิครับ ตอนกำลังเล่นอยู่ ถ้ามันดับ แสดงว่าผ่านแบต เพราะมีคนเคยลองแล้ว มันดับ - -*

Comment

Working...
                                X