Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
    แอดฯจะประกาศแล้วค่ะ มีคนprint screenเอาข้อความแอดมินเพจของสอท.มาว่าเรียงผลเสร็จแล้วแต่รอคำสั่งประกาศ

แพรรอจนนอนไม่หลับอ่ะคะ ไม่อยากนอน อยากเห็นผลมากๆๆ เรียงเสร็จแล้วทำไมไม่ประกาศวันที่3ไปเลยแง้

ถามหน่อยค่ะ มีใครเคยสั่งพวกIpod Ipad เครื่องRefurbishedจากapple storeของUSมั้ยคะ อยากถามวิธีสั่ง แพรค้นๆมาหน่อย เหมือนจะต้องมีบัตรวีซ่า

คำถามต่อมาคือบัตรวีซ่าคืออะไร?? เคยพยายามทำความเข้าใจกับบัตรพวกนี้ วีซ่า มาสเตอร์การ์ด แพลตตินั่ม ฯลฯ แต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี

ที่ได้จากgoogleคือ น่าจะส่งโดยDHL ภาษีทางappleจะจัดการทั้งหมด ราคาหน้าเว็บคือเน็ตๆแล้วรวมค่าส่ง แหล่ะมั้ง?
    ต้องสั่งจาก Store ของสิงคโปรครับ เพราะเมการู้สึกว่าไม่ส่ง
    VISA ก็ต้องเป็นบัตรเครดิต เดบิตไม่ได้
    VISA ก็บัตรพวกธนาคารนี่แหล่ะครับ กรุงเทพ กสิกร ฯลฯ
    (แนะนำ K-Web shopping card)

Originally posted by ScaryReaDy View Post
    400 SP -.-

ประธาน ผมเปลี่ยนไปลง 11.2 ดู dvd karaoke ได้ปกติอ่า ตกลงมันเป็นที่อะไร พอเดาได้ไหมครับ ( อยากได้ใช้ 11.4 ) Y^Y
    ทำใจ ไม่ก็ไปใช้ตัว 8.840.2

Comment

• X100e เล่นไฟล์หนัง 720p แล้ว CPU load 70~80% นี่ปกติมั้ยครับ
      ตอนนี้ใ=h MPC กับลง Purecode แล้วพยายามเซตให้ UVD ทำงานแต่ไม่แน่ใจว่าเซตได้รึป่าว
      เช็คยังไง(ก่อนหน้านี้ไม่ได้ลง puecodec แล้วกระตุกมากๆ CPU โหลด 100 ตลอด)

แล้วพอมีวิธีเซตแบบอื่นๆให้กิน CPU น้อยลงได้มั้ย แนะนำด้วยครับ

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...1#post28601451

Comment

• ถอย ASUS 1215B มาอีกตัวแระ ส่วน MSI U270 แลกกับน้องชายไปแล้ว มาอัพเดทครับ แล้วจะมาแชร์ให้ฟัง

Comment

• Originally posted by rakna24h View Post
            ถอย ASUS 1215B มาอีกตัวแระ ส่วน MSI U270 แลกกับน้องชายไปแล้ว มาอัพเดทครับ แล้วจะมาแชร์ให้ฟัง
            จับ fullload แล้วตัวไหนเย็นกว่ากัน

Comment

• windows 6.2.7955 โดน MS ตาบลบลิงค์หมดเลย ใครมี PM หน่อยครับ

Comment

• ลุ้นๆ อยากให้ประกาศคืนนี้เลยค่ะ สงสัยต้องยกเลิกเรียนภาษาอังกฤษพรุ่งนี้ ขอนั่งลุ้นหน้าจอแทน

ความจริงอยากเอาเทียน/ไฟฉายไปดูประกาศผลแบบสมัยก่อนจังเลยค่ะ คงจะเหนื่อยกันมิใช่น้อย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  AMD Llano Spec

AMD Quad-Core A8-3510MX 1.8 GHz (Boost 2.5 GHz)
                  AMD HD 6620M (400 SP)

AMD Dual-Core A4-3300M
                  AMD HD 6480M (160 SP)
                  คุณวีครับ ไม่ทราบว่ารุ่นพรวกนี้มันจะลง notebook ช่วงเดือนไหนครับ พอดีช่วงนี้กลับมาอยากได้NBอีกครั้งหลังจากถอย PC AMD ก็เลยติดใจเลยอิอิ

Comment

• อิอิ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                      ลุ้นๆ อยากให้ประกาศคืนนี้เลยค่ะ สงสัยต้องยกเลิกเรียนภาษาอังกฤษพรุ่งนี้ ขอนั่งลุ้นหน้าจอแทน

ความจริงอยากเอาเทียน/ไฟฉายไปดูประกาศผลแบบสมัยก่อนจังเลยค่ะ คงจะเหนื่อยกันมิใช่น้อย
                      โชคดีครับน้อง ขอให้ได้คณะตามที่หวัง

ปีที่แล้วติดตรงก่อน เลยไม่ได้มีโอกาสมาลุ้นแอดฯ (ลุ้นสอบตรงก็เหนื่อยเหมือนกัน แต่คงน้อยกว่าแอดฯมาก)

เห็นปีนี้คะแนน GAT เฟ้อมากๆเลย

Comment

• ประกอบให้เด็กมาและ

ซีพียูสุดฮิต รุ่นประหยัด
                        2,390 บาท

บอร์ดตัวนี้คุ้มมาก มี USB3.0 แถมใช้ Solid C หมดทุกตัว มีพอร์ต HDMI มาด้วย (พอร์ตจอมี 3 พอร์ต DVI D-sub HDMI)
                        1,950 บาท

PSU ตัวนี้ น่าจะดีกว่าพวกติดเคสทั่วไป (เคสซื้อแยกเอา รวมกันก็แค่ราวๆพันถึงพันนิดๆ ดีกว่าไปซื้อพวกจีวิว -0-)
                        590 บาท

คู่มือเมนบอร์ด เป็นแผ่นเลย

เปิดแต่บอท ต้องลง XP เพราะแรม 2GB ลง 7 ไม่พอ -*-

ลองถอด DXVA

พัดลมเดิมก็เงียบ+เย็นดี ห้องไม่ได้เปิดแอร์

รวม HDD 500GB DVD-RW CASE ครบเซ็ต ก็ตกราวๆ 8 พันนิดๆ เล่นเกมออนไลน์เปิด 3-4 จอ ทิ้งไว้ ไปเล่นดอทเอสบายๆ
                        Last edited by V-FrIeNd; 3 May 2011, 21:17:16.

Comment

• เอ ท่านประธานตามโพลนี่ asus ก้คุ้มเหรอคับ

Comment

• CPU=Athlon II X2 250 3.00 GHz. M/B= BIOSTAR N68S3+ . RAM= 2 GB. PC DDR3-1333 GEIL VALUE PLUS. HDD= 500 GB SEAGATE.

อยากทราบว่าสเปคนี้พอจะทำเป็นเซฟเวอร์ได้ไหมครับ

คือผมอยากทำคอมเป็นเซฟเวอร์จ่ายอินเทอร์เน็ตในวงแลนอ่ะครับ (ไม่อยากใช้ HUB ) และอยากได้คำแนะนำอ่ะครับผม ต้องใช้โปรแกรมอะไรทำมั่งอ่ะครับ ฯ

Comment

• ต้องรอเซียนเน็ตเวิร์ค เอิกๆ

น่าจะต้องมีการ์ดแลนตามจำนวนเครื่องที่จะมาต่อ

แล้วใช้ Internet Connection Sharing (ICS) ในวินโดวส์

Comment

• ประธาน ลองเปิดหัวยังอะ x3 445

Comment

Working...
                                X