Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีถอดใบพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีถอดใบพัดลม

ผมอยากรู้ว่าพัดลมเราจะสามารถถอดมันได้ไหมและวิธีถอดใบพัดลมทำอย่างไร

รบกวนด้วยคับ

Comment

ถอดได้ครับ....ต้องแกะสติกเกอร์ที่ปิดอยู่ออกก่อน
      ก็จะเห็นแกนพัดลมและจะสังเกตุเห็นว่ามันมีสลักล็อกอยู่
      ใช่ไขควงตัวเ็ล็กๆหรืออะไรก็ไดตามถนัดค่อยงัดเอาสลักออกมา
      แล้วค่อยดึงใบพัดลมออก....ครับ

และระวังอย่าให้สลักหายล่ะ

เวลาประกอบก็แค่ใส่กลับไปเหมือนเดิมครับ

Comment

อืม ตามนั้นแหละครับ ผมเคยถอด Smart Fan II เพราะใบมันหัก จะเปลี่ยนใบ แต่วงแม่้เหล็กข้างในมันดันใหญ่กว่า พัดลมตัวอื่น เซ็งเลย

Comment

คือมันถอดได้นะครับ แต่ปกติไม่แนะนำให้ถอด เพราะตอนใส่กลับมีโอกาสที่มันจะไม่ได้ศูนย์ แล้วมันจะแกว่งเวลาใช้งาน เกิดการกระพือขึ้น ซึ่งคงไม่เป็นผลดีต่อการใช้งานเท่าใดนัก ส่วนมากที่ทำก็แค่เปิดสติ๊กเกอร์ จะเจอแหวนล็อค ก็เอาน้ำมันจักรหยอดลงไปเล็กน้อยเพื่อช่วยหล่อลื่นก็พอแล้ว

Comment

ต้องหาพัดลมที่มันเจ๊งแล้วหรือถ้าไม่มีก็ซื้อตัว 20 บาท มาลองถอดเล่นให้ชำนาญ ท่าจะเวิร์ค ถ้าเริ่มที่ตัว 300 ท่าจะไม่เข้าท่าเมื่อบังเอิญมันเจ๊งขึ้นมา

Comment

5555 ผมเคยงัดหักมาแล้ว

Comment

เดี๋ยวจับถอดมันเลย ใบมันเยอะ จะได้เอาออกบ้าง
                ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ต้องถอดก็ได้ครับ เปิดสติ๊กเกอร์ แล้วเอาจารบีอัดลงไป เอาให้เต็มรูเลย ระวังอย่าให้เลอะออกมานอกรูนะเพราะเดี๋ยวสติกเกอร์มันจะแปะไม่อยู่ จะเอาน้ำมันจักรหยอดแบบที่ท่าน duen07 แนะนำก็ได้แต่มันแห้งเร็วกว่าจารบีครับ

Comment

แต่ผมว่าใช่จารบีเพลาขับดีกว่าคับไปขอที่อู่ซ่อมรถก็ได้

Comment

Working...
                    X