Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPARK 7900GS 256MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPARK 7900GS 256MB

อยากรู้อะครับบอกที SPARK 7900GS 256MB มีปัญหาอะครับลงdriverใหม่กี่ตัวๆก็ไม่หายครับลงwindowsก็ไม่หายอะครับ ใช้สองตัวทำSLIครับสลับช่องกันแล้วก็ไม่หายอะครับ
    Last edited by SLI; 16 Aug 2007, 01:50:21.

งง จะขายหรือทำไรครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลย ของผม ก็เป็น อาการนี้เลยครับ GIGABYTE 7600GS 256 MB รอส่งเครมอยู่ครับ

Comment

งง

Comment

ลองใช้แยกตัวดูว่าตัวไหนมีปัญหา แล้วส่งเคลมเลยครับผม

Comment

ถ้าลองใช้ตัวเดียว หายไหมครับ

Comment

อย่างงี้ต้องขายคับ

Comment

การ์ดตัวใดตัวหนึ่งอาจมีปัญหาครับ

Comment

ใช่เลยครับ ...ของผมก็เป็นแบบนี้ ผมส่งเคลมไปแล้วเมื่อวันที่30 กรกฎาคม โทรไปเขาบอกว่ารอก่อนของยังไม่มา ทำไมนานจัง
                  ผมว่าส่งเคลมเลยครับ แล้วก็รอ แบบผม จากคนใช้พี่ปาร์ค 7900GS

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
                    ใช่เลยครับ ...ของผมก็เป็นแบบนี้ ผมส่งเคลมไปแล้วเมื่อวันที่30 กรกฎาคม โทรไปเขาบอกว่ารอก่อนของยังไม่มา ทำไมนานจัง
                    ผมว่าส่งเคลมเลยครับ แล้วก็รอ แบบผม จากคนใช้พี่ปาร์ค 7900GS
                    งั้นก้เซ้งเลยดิครับผมต้องใช้ทำงาน3Dด้วยดิครับ

Comment

Originally posted by SLI View Post
                      งั้นก้เซ้งเลยดิครับผมต้องใช้ทำงาน3Dด้วยดิครับ
                      ลองแยกตัวออกมาก่อนครับ อาจจะเสียแค่ตัวเดียว ก็ใช้อีกตัวทำงาน 3D ไปก่อนได้ครับผม

Comment

ลองแยกทีละตัวแล้วครับใช้ได้ทั้ง2ตัวไม่มีผิดปกติแต่พอใส่2ตัวเป็นแบบนี้เลยเลยไปเอา SPARK 7300 GT MAXX 2ตัวทำSLIมาtestไม่เป็นไร เอาของเราไปtestกับเครื่องของเพื่อนผมทั้ง2ตัวไปทำSLIผลtestแล้วไม่เป็นไรกับมาใส่ของเราเหมือนเดิมเป็นเหมือนเดิมมืดแปดด้านเลยเรา

Comment

มีปัญหาตอน SLI แบบนี้ ..

ลองไล่ในส่วนของการเชื่อมต่อ SLI ครับ

อย่าลืมดูที่บอร์ดของเราด้วยครับ !!

ยังไงซ่ะ ขอให้เครมได้ ล่ะกันครับ ..

Comment

มันอาการเหมือนoverclockเกินเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าได้คล๊อกเพิ่มมากเกินไปหรือเปล่า

ปล.ผมแค่สันนิฐานนะครับ ถ้าไงแล้วลองดูpmต่อไป

Comment

ใช้แบบเดิมตลอดอะครับ

Comment

Working...
                              X