Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมไม่รู้เป็นไรขึ้นจอฟ้า(ไม่รู้มันคืออะไร) ช่วยดูให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมไม่รู้เป็นไรขึ้นจอฟ้า(ไม่รู้มันคืออะไร) ช่วยดูให้ทีครับ

อาการคือบูตเครื่องแล้วมาเจอจอฟ้าตามรูปครับแล้วไม่เข้าวินโด้วเลย มันเป็นดังภาพครับ ช่วยแก้ปัญหาให้ทีครับต้องทำรายงานส่งอาจารย์ด้วยดันมาเจอแบบนี้

Error Code 0x00000050
    ความผิดพลาดนี้เกิดขึ้นจากมีการอ้างตำแหน่งพื้นที่ของหน่วยความจำที่ผิด ซึ่งเกิดขึ้นจากอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ โดยพื้นที่ดังกล่าวเป็นส่วนที่นอกเหนือจากการใช้งานปกติ ทำให้ระบบแจ้งความผิดพลาดขึ้นมา วิธีแก้ไขที่ง่ายที่สุด ให้ถอดอุปกรณ์ล่าสุดที่คุณเพิ่งติดตั้งลงไปแล้วเกิดปัญหาขึ้นมา จากนั้นเสียบลงไปใหม่และลงไดรเวอร์แล้วสั่งรัน Diagnostic เพื่อตรวจสอบอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์อีกครั้ง หากในรายการอุปกรณ์จาก Device Manager ขึ้นสถานะ Disable แล้วละก็ ให้ติดต่อกับทางผู้ผลิต

อีกตำรานึง
    15.(stop code 0X00000050)Page Fault In Nonpaged Area
    สาเหตุและแนวทางแก้ไข:
    อาการนี้สาเหตุการจากการผิดพลาดของการเขียนข้อมูลในแรม การแก้ไขก็ให้ทำความสะอาดขาแรมหรือลองสลับแรมดูหรือไม่ก็หาโปรแกรมที่ test แรมมาตรวจว่าแรมเสียหรือไม่
    Last edited by podjar; 16 Aug 2007, 11:53:06.

Comment

ขัดขาแรมให้สะอาดแล้วใส่ลงไปใหม่...(ถ้าแรมไม่เสียนะ)

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่่่่่่านมากครับเป็นที่ช่องเสียบแรมจิงๆ ลองเอายางลบขัดขาแล้วเสียบ่1ช่องเว้น1ช่องหายเลยครับ

Comment

Working...
        X