Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิขนาดไหนครับถึงจะดีสำหรับคอมที่เปิดไว้นานๆเกือบ 24ช.ม.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิขนาดไหนครับถึงจะดีสำหรับคอมที่เปิดไว้นานๆเกือบ 24ช.ม.

ผมเป็นพวกเปิดคอมทิ้งไว้มั่วซั่วน่ะครับไม่ค่อยจะปิดมัน
    อยากรู้ว่า อุณหภูมิระดับไหนที่จะไม่ร้อนเกินกับการใช้งานระดับนี้น่ะครับ
    เอาเป็นข้อๆเลยนะครับ
    ทั้งระบบ CPU GPU

ของผมเคยใช้ d805 ซิงคืเดิมๆ ไม่คล็อก อุณหภูมิทั้งวันทั้งคืน 60-70 เลยครับ เปิดประมาณ 45วันนะตัวนี้
    ส่วน gpu ผมใช้ 6200 tc ไม่มีพัดลมมีแต่ซิงคื อุณหภูมิล่อไปซะ 80+

สรุปผมเปิดทั้งๆที่ร้อนๆแบบนี้เนี่ยแหละครับ ไม่เห็นมันจะพัง

Comment

ทำให้มันเย็นๆไว้ดีกว่า ร้อนๆคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ดูให้มันคงที่ ใช้งานตามปกติได้ก็อยู่ในเกณฑ์ใช้ได้เเล้วน่ะ
          ตอบยากนะถ้าจะให้ระบุเลย เพราะเเต่ละท่านก็อุปกรณ์ต่อพ่วงเเละการใช้งานต่างกัน
          เอาเป็นไม่สะดุดไปโลดเหมือนตอนช่วงเริ่มทำงานใหม่ๆเปนใช้ได้ง่ะ

Comment

Working...
          X