Announcement

Collapse
No announcement yet.

-->ร้าน Computer OK. ขายแรมปลอม <---

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -->ร้าน Computer OK. ขายแรมปลอม <---

----อย่า ไปซื้อ เด้อพี่น้องทั้งหลาย ยี่ห้อ Kingston ---
    เซ็งอารมณ์โครต

ร้านที่เซียร์ ชั้น3 ครับ

Comment

เคยไปถามเขาบอกประกันร้าน เลยไม่กล้าซื้อ

Comment

เค้าเตือนกันมาตั้งนานแล้วครับ ยังจะหลงไปซื้อของเค้าอีก แต่ก็ขอบคุณที่มาบอกย้ำกันใหม่ครับ

Comment

แรมแท้เค้าก็มีขายครับ พวกประกันซินเนค คอม7 ดีคอม พวกนี้แรมแท้ครับ
          แต่ถ้าเป็นแรมร้านเค้าก็จะประกันให้ของเค้าเอง
          เวลาเสียก็เปลี่ยนตัวใหม่ได้เลย ไม่ต้องรอเครมเหมือนแรมแท้ของประกันเจ้าอื่นๆ

ใช้งานทั่วไปแรมปลอมใช้ได้ดีเหมือนกับแรมแท้ครับ
          พูดได้เพราะมีอยู่และใช้อยู่ ทั้งแท้ทั้งปลอม อิอิ

Comment

ง่า ของ ปลอม ผิด กฏหมาย นะ

ลิขสิทธิ์

Comment

มีอะไรตัดสินครับว่าของแท้ของปลอม
              ของที่หิ้วเข้ามาขายเองเป็นของปลอม งั้นพวก โอซีแซด ช็อค ก็ของปลอมซิครับ
              แรมผมว่ามันมีประกันร้าน กับประกัน0มากกว่าครับ
              ของแท้ของปลอมผมยังไม่เคยเห็นครับ

Comment

Originally posted by dq-pb View Post
                มีอะไรตัดสินครับว่าของแท้ของปลอม
                ของที่หิ้วเข้ามาขายเองเป็นของปลอม งั้นพวก โอซีแซด ช็อค ก็ของปลอมซิครับ
                แรมผมว่ามันมีประกันร้าน กับประกัน0มากกว่าครับ
                ของแท้ของปลอมผมยังไม่เคยเห็นครับ
                เดี๋ยวเจอ...

น้ำตาไหลแล้วจะหาว่าไม่มีใครเตือนนะ... หึหึ

Comment

Kingston นี่มีปลอมจริงๆครับ ไม่ใช่ห้องหิ้ว

Comment

ผมเคยไปซื้อคอมให้น้องที่เซียร์ร้าน ok พอไปเลือกอุปกรณ์ พนักงานพูดจาไม่ดีเลยครับ

Comment

ร้านเดียวกะ advice นี่หว่า

Comment

Originally posted by dq-pb View Post
                        ที่เขาบอกว่าปลอม ก็คือปลอมแปลงเครื่องหมายการค้าของ kingston ครับ ถ้าเขาติดไม่ติดยี่ห้ออะไร หรือสกรีนตามที่บริษัทผลิตชิปมา ก็คงไม่มีใครว่าปลอมหรอกคับ

Comment

มันไม่ใช่แรมปลอมครับ เป็นแรมจริงๆ แต่ไม่ใช่แรมที่ผลิตออกมาจากโรงงานอย่างผู้ผลิตของคิงสตัน เป็นแรมที่ผลิตจากที่อื่น แล้วพยายามทำให้เหมือนของแท้
                          ------------------------------------------
                          ใช้งานได้เหมือนกับของจริงๆ แต่คนละเครื่องหมายการค้า มันก็คือสินค้าที่อ้างชื่อแบรนดังมาทำตลาดนั่นเองครับ

Comment

ผมก็มี 1 คู่ ฝากเพื่อนดันไปซื้อประกันร้าน เลยทำใจเพราะซื้อมาแล้ว ใช้ กับแรมจริงอยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่อาจจะรู้สึกหดหู่นิดหน่อย อิ ๆ

Comment

ไม่เคยเจอของปลอมเพราะสั่งตรงจาก synnex+ dcom -.-

Comment

Working...
                              X