Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีไฟล์นามสกุล *.gul ไม่ทราบว่าจะเปิดด้วยอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีไฟล์นามสกุล *.gul ไม่ทราบว่าจะเปิดด้วยอะไร

คือได้รับมาจากต่างประเทศแล้วไม่สามารถเปิดได้ ไม่ทราบว่าต้องเปิดด้วยโปรแกรมอะไรคับ
    รบกวนพี่ๆ ช่วยหน่อยคับ

ได้ไฟล์นี้มาจากเกาหลีใช่ป่ะ ?

น่าเป็นของ Samsung

Comment

ใช่ครับ แล้วต้องทำไงถึงจะเปิดได้

Comment

รู้สึกว่าในเว็บของ Samsung Electronic จะมีโปรแกรมอยู่นะครับ ลองเข้าเว็บมันดูก่อนนะ

พอดีเน็ตผมมันเต่า เลยไม่ค่อยสะดวกหาลิงค์เท่าไหร่ หุหุ

Comment

อยู่ตรงไหนของเว็บครับ

Comment

มันเป็นเอกสารภาษาเกาหลีอ่ะท่าน คล้ายพวก word exel มันต้องเจอโปรแกรมนี้ครับถึงจะเปิดได้ หุหุ ตามภาพเลยนะ

Comment

สำหรับลิงค์โปรแกรมนี้ก็โหลดได้ตามนี้เลยครับผม

JungUm Global Viewer
              http://www.jungum.com/en/html/downlo...download&sec=5

โหลดตรงปุ่มสีแดงนี้นะ

Comment

Working...
              X