Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมอะไรที่สามารถ จัดสรร ความเร็วเน็ดสำหรับหลายโปรแกรมได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมอะไรที่สามารถ จัดสรร ความเร็วเน็ดสำหรับหลายโปรแกรมได้ครับ

คือ สมมุติว่า ผมจะทำ โปรแกรมสองอย่างที่ใช้อินเตอร์แน็ดในเวลาเดี่ยวกัน อย่างผมจะ
    จะเล่นเกมส์พร้อมกับโหลด bit ไปด้วย โดย เน็ดผม 2m ผมอยากจะให้โหลดบิต ประมาณ
    120kb ที่เหลือไว้เล่นเกมส์ ตอนแรกผมใช้ bitcomet 0.91 อยู่แต่มันมีหลายจุดที่ผม
    ที่ผมไม่ชอบแต่ตัวโปรแกรมมัน lock ความเร็วเน็ดได้ ผมจึงอยากกลับไปใช้ 0.70 เหมือนเดิม
    แต่ 0.70 มันไม่สามารถ lock ความเร็วได้ มันมีโปรแกรมที่จัดสรรความเร็วเน็ดได้ไหมครับ
    ถ้ามีช่วยนำลิ้ง มาให้หน่อยนะครับ

เงียบเลยย งะ

Comment

หุหุ....เงียบต่อ

Comment

เงียบเลยงะ

Comment

bit comet หรือโปรแกรมอื่นมันก็สามารถจำกักความเร็วที่โหลดได้นิครับ ถ้าเป็น bitcomet ดูตง option อ่ะครับ อันแรกสุด การเชื่อมต่อ จะมีอัตราการอับ/ดาว์น โดยรวมอยู่

เวลาที่ผมจะใช้เน็ตหรือเกมออนไลน์ก็จะปรับไว้ที่ 50-60 k (true super hi-1Mbit) ส่วนอับมันได้สูงสุด 512 Mbit ก็ปรับประมาณ 10-20 ก็ได้ครับ

มันจะไม่ได้ดูดความเร็วไปหมดหรอกครับ

Comment

U torrent ทำได้ครับ

Comment

Originally posted by AsoonComs View Post
              bit comet หรือโปรแกรมอื่นมันก็สามารถจำกักความเร็วที่โหลดได้นิครับ ถ้าเป็น bitcomet ดูตง option อ่ะครับ อันแรกสุด การเชื่อมต่อ จะมีอัตราการอับ/ดาว์น โดยรวมอยู่

เวลาที่ผมจะใช้เน็ตหรือเกมออนไลน์ก็จะปรับไว้ที่ 50-60 k (true super hi-1Mbit) ส่วนอับมันได้สูงสุด 512 Mbit ก็ปรับประมาณ 10-20 ก็ได้ครับ

มันจะไม่ได้ดูดความเร็วไปหมดหรอกครับ
              เวอร์ชั่น 0.70 ไม่สามารถจำกัดความเร็วในการ ดาวโหลดได้ แต่จำกัดความเร็ว upload ได้

Comment

ง่า ดันหน่อยครับ ยังมะได้คำตอบเลย

Comment

ืำDu super controller ครับ แน่นอนเลย

Comment

Working...
                  X